Ép chim bổi

chaomaokimphung

Mình có em chim bổi già rừng ,giọng rất hay nhưng mỗi tội nhát quá,nuôi mãi mà chẳng thấy dạn lên chút nào.Cầm chuối ở tay nó vẫn mổ ăn nhưng ăn no thì nó tung thôi rồi,đang định đem em nó nhốt vào lồng chim khuyên mà ko biết có nên ko,chỉ sợ xong thả vào lồng bình thường em nó lại tung .anh em cho ý kiến với ( em nó hiện giờ lông lá te tua hết rồi)

cmtegiac

Mình có em chim bổi già rừng ,giọng rất hay nhưng mỗi tội nhát quá,nuôi mãi mà chẳng thấy dạn lên chút nào.Cầm chuối ở tay nó vẫn mổ ăn nhưng ăn no thì nó tung thôi rồi,đang định đem em nó nhốt vào lồng chim khuyên mà ko biết có nên ko,chỉ sợ xong thả vào lồng bình thường em nó lại tung .anh em cho ý kiến với ( em nó hiện giờ lông lá te tua hết rồi)
Trước tiên chúc mừng bạn đã có 1 chú bổi già giọng hay, việc thuần hoá bổi già cần thời gian dài bạn ah, chủ yếu biết được tố chất của nó thì cứ an tâm mà chăm sóc. Bạn không nên ép chim già vì ép nó sẽ sinh tật và rất khó bỏ

cmbinhlong

Chào mào tình bạn & tình yêu
bổi già rừng khó thuần lắm.bác cứ từ từ.chịu khó đi.chơi cá dưỡng tâm và choi chim dưỡng tính mak.bác phải rèn luyện tính kiên nhẫn.hi.chúc bác sẽ thuần dc e nó và sau này sẽ trở thành chú chim hay nhé

jang

bạn ở huế hả?bạn nên kiên trì &thấy may mắn vì có được em bổi già hay.nhiều người chỉ mong có được 1 em như vậy để thuần mà ko có đó bạn.nếu tung chảy máu đầu thì bạn dán băng keo phần nóc&phần trên(cầu phụ)của lồng để hạn chế chim tông bị toạc đầu sẽ khó mà dạn được.chúc bạn thuần được em chim này để mùa sau có được 1 em hay để chơi.nếu bạn thấy nản thì tặng mình vì mình cũng đang rất ghiền chim huế

laohacrom

Chim trời tra mà bạn cầm chuối trong tay chim mổ ăn thì nhát nổi gì bạn ? Mình có con 5 mùa rồi vẫn ko đc như bạn nè :D , bạn móc chim chổ nào đông người cho e nó tập làm quen từ từ là đc ( cẩn thận đạo tặc chút :eek:)

vivian

bạn nói quá ko cầm chuối rồi em nó mổ ăn , em nghĩ con này hơi mát rồi bác ạ

CaubinhHP

Bạn này có con chim giống mình, cầm sâu là mổ luôn, ăn xong tung lồng ngay. Vậy là mình học theo cách thuần mi của mấy bác dân tộc, mình đi làm hay đi chơi cũng mang đi, đặt lồng dưới đất khi nào về thì lại mang về "chú ý nhà có mèo". Được 10 ngày sau thấy đứng lồng hẳn, đã hót được nhiều giọng rừng rồi.

vugeok27

Bạn cmbinhlong nói quá đúng: Chơi cá dương tâm, chơi chim dưỡng tính. Bạn phải thực sự kiên nhẫn thì sẽ chơi đước chim hay do mình nuôi lên, còn không chỉ còn cách bỏ tiền đi mua thôi. Chúc Bạn thành công!

chúc mừng bác có chú chim hay,và chúc bác thành công khi chinh phục được 1 em bổi già khó tính,người ta nói gừng càng già càng cay mà.đúng không mấy bác,cái gì cũng từ từ bác à !!!!

H

HoaiNydc

Guest
cái này nan y quá anh hi. lúc trước em củng có nuôi 5 ,6 con bổi vậy. xong em thuần không được vì chim bổi nên em chuyển qua chim chim con.

mecm

ban làm theo bác CaubinhHP
được đó,vi mình hay nuôi ép chim bổi theo kiểu này rất nhanh dan mà mình k cầm lồng đi chơi mà hay bỏ chim ở dưới đât mà chỗ có nhìu người,cận thận mèo nha bạn,chúc bạn thành công

myanhtb.1988

chim già rừng phải xác định mất 1 năm thì chim mới đứng lồng bác ak. bác chịu khó chăm cho em nó nhé

Tiennewland

bạn nói quá ko cầm chuối rồi em nó mổ ăn , em nghĩ con này hơi mát rồi bác ạ
Hiện em đang có một con gần 3 mùa, đưa sâu vào là mổ cả tay, cầm lồng lên là nhảy khủng khiếp, Đặc biệt rất sợ người đi lại, chả hiểu chim thế nào mà chiều nữa !

chimchaomaohp

em cũng có con già rừng thuần 9 tháng nay rồi mà cầm lồng vẫn nhảy lắm, nhưng treo lên giàn rút tay cái là chơi ngay ^^ bác chịu khó chút thuần chim già có cái hay của nó. sau này em nó thành tài thì bác sẽ dc đền đáp

vinhcdn

BAC Chuyen em no vao nha Trang cho Minh đi Minh lại thích như vậy Dt 0935291414 co gi Lien hê Minh nha