Ôi, vui quá ,...

damtho

Chào tất cả ace chơi chào mào.
Chuyện là thế này, ôi,.. mừng quá không biết phải nói sao.
Em chơi chào mào đến ngày hôm nay được 25 ngày rồi, và con chào mào nhà em cũng được em nuôi đúng 25 ngày. Bữa đó, em đi ăn đám dzỗ ở Đa Lộc, Tỉnh Phú Yên ( giáp ranh với Tây Sơn, Tỉnh Bình Định), lúc trên đường đi về thì gặp thằng ku nhỏ kia đi bẫy chào mào. thấy nó cầm cái lồng, trên tay cầm 1 con chào mào. Em dừng xe và hỏi xem chim. Nó bảo mới bẫy được con này. Em bảo với nó bán cho chú ngen. Nó nói 100 ngàn. OK rút ví lấy 1 tờ xanh lá chuối đưa nó,...
5 ngày đầu : chim về nhà cứ nằm im không nhảy nhót nhiều, lâu lâu cứ kêu ríu ríu trong miệng.
15 ngày tiếp theo : chim kêu tiếng lớn, rất hay, đặc biệt con chim này là bổi rừng 100% nhưng rất dạng dĩ, có sợ nhưng không tung lồng như mấy con bổi kia.
Đến sáng hôm nay, em đứng đê người ra vì quá bất ngờ. Chào mào nhà em vừa nhảy vừa nhịp cánh vừa kêu : ché ché ché ché ,...( 2 hồi liên lục) như vậy.
Chim rất dạng dĩ, kêu bọng hay lắm. Em sẽ mượn camera quay clip tung lên mạng cho các ace cùng xem chim nhà em.

cmtegiac

chúc mừng bạn với chú bổi đầu tay, chữ DUYÊN đã bén với bạn rồi đấy. Cố gắng chăm sóc em nó nhé

7love

chúc mừng bác. cố gắng chăm sóc vì nó vẫn còn lửa rừng.

toprui

nghe bạn kể chuyện thì biết ngay xuất hiện thêm 1 tín đồ cm tương lai rồi :)

caube1002

mình cũng cảm thấy niềm vui của bạn lớn như thế nào. mua được như vậy vừa rẻ lại vừa chất lượng bạn à. chúc mừng nha!

tuangiadtu

Chào Mào Bồng Lai
Cảm giác nuôi một con bổi lên theo ý mình quả là sướng cả người.
Nó giống như lúc lên đỉnh ấy :D :D

Chúc mừng bạn, thời đã đến rồi đấy bạn.

pepsi47

Moderator
Chim còn lữa rừng nuôi nhanh lên lắm ráng giữ lữa cho em nó, chúc mừng bạn may mắn sỡ hữu được chú chim tiềm năng, mà chim PY chơi hay lắm cố gắng nuôi em nó thành tài nhé bạn, ah quên cố gắng up 1 đoạn clip cho anh em tham khảo nha bạn, thân pepsi47.

Mr Cool

100k mà mua được con chào mào như vậy quả thực là rất may mắn đó bác, chúc bác sở hữu chú chim hay
Thân
Mr Cool

laohacrom

nghe bạn kể chuyện thì biết ngay xuất hiện thêm 1 tín đồ cm tương lai rồi :)
Tín đồ chaomao.org mới đúng, có gì vui thì liền lên chia sẽ với AE còn gì, ở nhà chưa chắc đc có phải ko khà khà
Bác chủ sướng rồi nhé, up clip cho AE vui cùng nào

damtho

Cảm ơn những lời chúc của anh em diễn đàn. Mình sẽ làm clip cho ace nhận xét cụ thể hơn.
Cách đây 2 hôm (thứ ba thì phải). Mình treo lồng chim ở phía trước cửa hiệu Sách của nhà. Chim kêu quá , có mấy anh chàng chơi chim đứng lại xem, rồi hỏi mình bán không. Hì hì,...
Trưa nay, mới tậu cho em nó cái lồng tròn bằng tre 350k :eek:. Mong cho em nó hót hay hơn xứng với cái lồng đẹp ;)
Thú thật, mình đam mê chào mào rồi. Cảm giác từng ngày được thấy và được nghe em nó thay đổi thật là vui sướng.

laohacrom

Cảm ơn những lời chúc của anh em diễn đàn. Mình sẽ làm clip cho ace nhận xét cụ thể hơn.
Cách đây 2 hôm (thứ ba thì phải). Mình treo lồng chim ở phía trước cửa hiệu Sách của nhà. Chim kêu quá , có mấy anh chàng chơi chim đứng lại xem, rồi hỏi mình bán không. Hì hì,...
Trưa nay, mới tậu cho em nó cái lồng tròn bằng tre 350k :eek:. Mong cho em nó hót hay hơn xứng với cái lồng đẹp ;)
Thú thật, mình đam mê chào mào rồi. Cảm giác từng ngày được thấy và được nghe em nó thay đổi thật là vui sướng.
Cẩn thận chim tặc, mua ko đc thì xách chạy luôn nha bác hà hà :eek:

catrensong

Bjo cho e đc như bác nhỉ @@. E cũng mới tập chơi CM, nên cũng muốn đc như bác lắm.. chúc mừng bác:cool: