Ông già nặng vía, buồn thật buồn

Được bữa trời nắng cho chim ra trước cổng tắm nắng, bao nhiêu người qua lại không sao, bỗng đâu ông cụ đi bộ ngang qua, chim của em tung loạn xạ, 1 em sợ quá tung bay cả nan lồng, ngồi nhìn chim bay trước mặt mà cảm giác vô vọng, cả buổi chiều xách lồng bẫy theo hi vọng sẽ bắt lại được nhưng rồi em nó cũng bay đi xa. Nuôi mấy tháng thấy chim siêng hót, chơi nhiều nước, chỉ đợi hết mùa mưa xách đi bẫy mà bây giờ chẳng còn. Cảm giác thật buồn các bác ạ, buồn, buồn lắm.

mecm

chia buồn cùng bác,gặp ông già nên con chim có sức mạnh phi thường làm gãy nan lồng,chim thấy trẻ con với ng già là nó sợ lắm bạn

tieutoanphong141

chia buồn cùng ban , mong rằng chú chim sớm quay về với bạn , hoặc tìm lại 1 chú chim ưng ý hơn

thai

@@ rút kinh nghiệm lần sau thuần chim nhát trong lồng chắc chắn chút nhé @@ chia bùn cùng bac

minhtuantbvn

xin chia buồn,mấy ông già chán lắm thằng bạn mượn mình con thuần về ép giọng rừng,đi làm ông ở nhà trông cháu đưa cho cháu cây đũa chọc chim để cháu đỡ khóc thằng bạn về nặng lời với bố vợ,mình nhìn em nó mà đau lắm nhưng đâu giám cho dầu vào lửa lúc đó, xách chim về ...

chimhue

chia buồn củng bác , mấy em chào mào thấy mấy người già đầu tóc bạc là sợ lắm , nhất là mấy ông tay cầm gậy , đi lù lù hixx

coem_05

Chỉ cần bro nghĩ là mình với em này chưa có duyên thì sẽ nhẹ nhõm. Mình chơi được 2 năm rồi, chim qua tay cũng 6-7 con sổng mất 2 giờ cho đi cho lại giữ mỗi 2 em Phú Thọ. Có lúc lên lúc xuống, chim không ổn định nhưng nó bền với mình nhất nên có nhiều tình cảm. Chúc bạn sớm có em khác ưng ý.