ép chào mào thay lông

chaomaosathay

e mới tuyển về đội 1 e sk, chim này là chim sổng dc chủ củ bẩy lai được, nuôi dc khoảng 5 tháng nhưng vì chủ củ nuôi suy quá thay lông rùi mà đít trắng lắm, chim lại suy, đuôi thì gẩy mấy sợi. nhưng được cái treo ra là bắn liền, kè chim vào vẩn có thái độ tốt. e đem về nuôi lên jo đã có lực hơn rồi nhưng nhìn lông đuôi gẩy, đít trắng quá. giờ e muốn thay cám để ép e nó thay lông có được ko các bác, các bác cho e xin ý kiến với. e kết các thái độ của e nó với cái mau mỏ của e nó lắm.

Aries_Duy

chim đã yếu rồi mà còn ép thì lông ra cũng có đẹp đâu bác. cứ nuôi thôi, bao h e nó thay thì thay :p

noucamp98960

Bạn cứ chăm cho tốt mùa sau e nó thay lông sẽ mướt rượt thui. Bổi mới mà, bỏ thêm 1, 2 năm nữa mới có thành quả, mùa ney ban cứ chăm tốt và dợt dãi nhìu la dc.

CMQN

Ko nên ép bởi vì đã thay lông xong rùi giống như người bị bệnh vừa mới bình phục jo ngã bệnh thì tiến độ phụ hồi sẽ kém hơn,ban ưng ép thì đọc bài của a Việt cmdiêutrì đã post bài trang 3 bên chăm lông áp dụng vào.

chaomaosathay

cảm ơn mọi người đã góp ý, thui để ráng mùa sau cũng dc, jjo chăm e nó thui. xấu xấu nhưng dc cái đầu gấu lắm cơ

tanhoangkts

Cố gắn chăm mạnh vào châu chấu, trái cây liên tục hi vọng tháng 11 nó sẽ bức lai.

Dat_casper

muốn đít đỏ thì pm mình có đô ping chỉ cần pha vào nước uống khi bawtd đầu thay long là ok

chaomaohu3

bác muốn đít đỏ thì nên hấp cà rốt cho chim ăn , cà chua... , các loại trái cây có màu đỏ , mùa sau sẽ có 1 bộ lông đẹp.