ép dọng chào mào non bằng mp3

CMQNam

Vip Chào mào Quảng Nam
em đang nuôi vài chú chim non, khổ nổi là không có chim thầy...mấy bác cho em hỏi là có thể ép dọng cho nó bằng mp3 được không(cần giọng hay vì tính mấy em này làm cảnh thôi, chứ không đấu đá gì cả)giúp em với!

xuanhuy008

bạn cho ép giọng bằng mp3 khó thực hiện lắm. tốt nhất là mua 1 em chim trời tầm 3,4 tháng lồng về nuôi kèm làm thầy. nếu không nữa bạn chịu khó mang ra trường cũng được.

cmbinhlong

Chào mào tình bạn & tình yêu
lên youtube kiếm ak.thấy con nào hay thì tải về.nhưng chim ép giọng bằng mp3 hok bao giờ hay bằng chim có thầy dạy cả

CMQNam

Vip Chào mào Quảng Nam
lên youtube kiếm ak.thấy con nào hay thì tải về.nhưng chim ép giọng bằng mp3 hok bao giờ hay bằng chim có thầy dạy cả
thỉnh thoảng em nó sẽ đi trường, nhưng không được nhiều, chắc 1 tuần 1 lần thôi. hy vọng là em nó chơi giọng tốt

Pleikupho

nếu nhà ko có chim thầy dạng đấu đá thì sau này tương lai mấy em má trắng + chim non có thể là cao thủ dc ko? hồi h em nuôi toàn dân khôn nhà dại chợ, chán wa

CMQNam

Vip Chào mào Quảng Nam
nếu nhà ko có chim thầy dạng đấu đá thì sau này tương lai mấy em má trắng + chim non có thể là cao thủ dc ko? hồi h em nuôi toàn dân khôn nhà dại chợ, chán wa[/QUOTE
mình chỉ cần khôn nhà thôi, muốn nuôi làm cảnh vói giọng hay thôi, chú đấu đá thì tuyển mấy em bổi già.hj