Đáng đời trộm chim

TVC

Chắc cậu này đã từng bị mất mấy con chim quý rồi nên ức quá.... Đúng là ra tay hơi quá!

MrKhoaMars

Nhìn tướng tên đó dữ quá trời. Đá một phát dẫn đến chấn thương sợ não nặng thì chắc lão này ăn rồi đá bao cát thường xuyên nè.

CMQN

Chủ mất chim đánh ít,người phát hiện đánh nặng wa giờ fải hầu tòa,ae xem lại chỗ này lỡ có gặp trường hợp này ra tay nhẹ để còn niềm vui chim cò.

chaomao cui

Ra tay nặng quá. Mình cũng từng là nạn nhân của trộm chim, nhưng chưa nghỉ sẽ đánh ng ta như vậy.

phuongcty470

Chỉ thấy tội người mất chim, vừa mất con chim yêu quý vừa phải chịu cảnh tù tội. Còn bọn nghiện trộm chim có chết cũng đáng.

huyphamnt

Cũng từng mất nhiều rồi nên với mình mà có bẵt được ai chôm chim cũa mình thì chưa biết sẽ xảy ra chuyện gì nữa , tức không chịu nổi .

baolinle

Tối nay (25/11/14) đi làm về 7h. Như thường lệ kiểm tra các chú chim ngoài sân.
Sao thấy trong lồng chú C7 cầu bị ngã. Dùng điện thoại soi vào, tìm mãi không thấy chim đâu.
Cửa lồng vẫn được khóa và xích như thường lệ cẩn thận. Nhìn kỹ lại thì thấy nan lồng bị bẽ gãy, trong lồng không có lông rụng. Ngỡ ngàn quá...
Giờ mới hiểu ra kẻ trộm đã manh động trước khi mình phát hiện. Dự đón đã manh động khoản 2-3h chiều vì nửa quả quýt trong lồng còn dan dở.
Tổng thiệt hại 2 củ. Buồn quá đi mất.

May ma còn 2 em khác trong lồng lực bằng sắt, được khóa và xích cẩn thận vẫn còn. Có dấu vết bẻ nan nhưng không thành công. Chắc do chúng vội vàng nên không bẻ được. Vậy là không phải thêm 6 củ nữa . . . Vẫn còn may mắn.

Cầu trời cho bọn trộm sẽ phải trả giá cho những hành động bẩn thiểu này.
Các anh em yêu quý chú chim của mình nên giữ gìn cận thận nhé.
Sắp tết rồi bọn chúng manh động lắm.

baolinle

Tải clip của em nó cho đở nhớ.
Chúc em nó sẽ sớm tìm được chủ nhân mới tốt hơn.
Mong rằng em nó sẽ thể hiện tố chất tốt hơn và gặt hái nhiều chiến công bên chủ mới.

Tạm biệt em C7.

tuyetngan1993

=]]z bác kia chắc từng bị mất chim nên ra tay nặng qá :-s . Phải e mà bắt được thằng trộm chim ấy thì e cho nó vào aviary nhốt lại thay thế con chim nó ăn cắp =]]z trưa 12h đem ra phơi nắng rồi cho tắm =]]z nhốt thế chừng 1 tuần là bảo đảm bố bảo lần sau k dám ăn cắp chim =]]z