Đít không lên màu đỏ ở chim 7-8 mùa,,,,,,

ĐKL?hao12345

Các bạn giúp mình tí
Nhà nuôi máy con thì mấy con non mùa 2-3 mùa con nào cho ăn cám, cà rốt, chuối, cà chua nói chung tr cây có màu đỏ và cào cào... đều thay lông xong là lên màu đít bình thg
Trong khi đó còn lại 2 con BĐinh con 7mua con 8 mùa nuôi chăm như các con trên khg thấy lên màu đít rất nhạt. Mà má đỏ vẩn đỏ au
Có phải các em già đaang thiếu kháng chất khg ae, Có nên cho các em già ăn cám lên màu của Hoàng Yến khg

Trong mùa thay lông bạn cho ăn cám nhạt 1 tí, tăng cường mồi tươi và trái cây có nhiều beta caroten để giúp chim có lông đít dc đỏ, nhưng bạn hạn chế vì nếu dư thừa beta caroten sẽ gây ra nhiều ảnh hưởng xấu.

Chúc vui.

Tan Minh

Trong mùa thay lông bạn cho ăn cám nhạt 1 tí, tăng cường mồi tươi và trái cây có nhiều beta caroten để giúp chim có lông đít dc đỏ, nhưng bạn hạn chế vì nếu dư thừa beta caroten sẽ gây ra nhiều ảnh hưởng xấu..

Cám ơn bạn chia sẻ , mình chưa hiểu nếu dư thừa beta caroten thì gây nhiều ảnh hưởng xấu như thế nào ?

chaomaodl1

Cám ơn bạn chia sẻ , mình chưa hiểu nếu dư thừa beta caroten thì gây nhiều ảnh hưởng xấu như thế nào ?
Beta caroten là tiền tố của vitamin A, nếu dùng nhiều thì phân sẽ có màu hơi vàng hơn bình thường, biểu hiện vàng da thì mình không thấy vì có nhổ lông đâu;)!

tinbmt1975

Tùy theo mỗi con thôi bạn, mình cũng thế 2 chú đều ăn cùng loại cám, trái cây cũng vậy, nói chung chế độ chăm sóc không khác gì, nhưng một con đít đỏ hơn con kia. Chắc có thể do vùng miền nữa.

SherlockTN

Theo mình lông đít mùa thay lông có đỏ hay nguyên nhân chính là ở Sức khỏe chim và mức độ hấp thu các chất dinh dưỡng trong cám (không quan trọng cám gì). Mình từng thấy những chú cho ăn ba vì suốt một thời gian dài, thay lông vẫn cho ăn ba vì kèm trái cây nhưng lông đít vẫn rất đỏ. Ngược lại, những chú thay cám trước hoặc trong mùa thay lông, hoặc những chú đường ruột không tốt sẽ không thể có một bộ lông đít đỏ chót do không thể hấp thu hết chất dinh dưỡng từ cám (dù trái cây + mồi tươi đầy đủ).

ĐKL?hao12345

Up cho bác nào

theo em vào mùa chim thay lông rút chúi và cám chỉ cho an toàn cà chua

Trong mùa thay lông bạn cho ăn cám nhạt 1 tí, tăng cường mồi tươi và trái cây có nhiều beta caroten để giúp chim có lông đít dc đỏ, nhưng bạn hạn chế vì nếu dư thừa beta caroten sẽ gây ra nhiều ảnh hưởng xấu.

Chúc vui.

Beta caroten là tiền tố của vitamin A, nếu dùng nhiều thì phân sẽ có màu hơi vàng hơn bình thường, biểu hiện vàng da thì mình không thấy vì có nhổ lông đâu;)!

Tùy theo mỗi con thôi bạn, mình cũng thế 2 chú đều ăn cùng loại cám, trái cây cũng vậy, nói chung chế độ chăm sóc không khác gì, nhưng một con đít đỏ hơn con kia. Chắc có thể do vùng miền nữa.

Vàng da, vàng mắt, khó chịu trong người...

Chúc vui ^^

Theo mình lông đít mùa thay lông có đỏ hay nguyên nhân chính là ở Sức khỏe chim và mức độ hấp thu các chất dinh dưỡng trong cám (không quan trọng cám gì). Mình từng thấy những chú cho ăn ba vì suốt một thời gian dài, thay lông vẫn cho ăn ba vì kèm trái cây nhưng lông đít vẫn rất đỏ. Ngược lại, những chú thay cám trước hoặc trong mùa thay lông, hoặc những chú đường ruột không tốt sẽ không thể có một bộ lông đít đỏ chót do không thể hấp thu hết chất dinh dưỡng từ cám (dù trái cây + mồi tươi đầy đủ).

Thank các ae đã chia sẻ KN.
Theo các BL của ae mình cảm thấy cám và cahc1 chăm sóc thì khg có vấn đề gì vì có con này con kia( có con đít đỏ khè khè)
Vậy theo mình 2 em già thiếu 1 nguyên tố vi lượng hay đại loại gì đó dể tổng hợp sắc tố màu đỏ. Dạng như ( muốn trẻ e cao lớn phải có ánh nắng để tổng hợp đc canxi chứ cho ăn canxi mà khg có ánh nắng cũng bg không đúng khg ae) . Giờ mình sẻ tìm hiểu thêm xem cái đó là cái gì báo cáo ae sau nhé
BB AE Chúc ae một năm mới . Sức Khỏe, Thành Công , Thuận Lợi trong mọi mặt