Đặc sản giọng rừng

Chéc

Chim bẩy ở Long Sơn/ Minh Long/ Quảng Ngãi. Về nhà được mười mấy hôm. Đây là chú chim mau mỏ, giọng dài và hay đi tone kép. Ngoài rừng có giọng ché uy lực đanh và rát. Nết chơi lí lắc.

Chim bẩy ở Long Sơn/ Minh Long/ Quảng Ngãi. Về nhà được mười mấy hôm. Đây là chú chim mau mỏ, giọng dài và hay đi tone kép. Ngoài rừng có giọng ché uy lực đanh và rát. Nết chơi lí lắc.
Tặng e đi a Nam ơi. E chưa có quà nè.

móc chim ra

khuôn viên nhà đẹp ghê, có đài vọng nguyệt nữa ak (hay là cái chuồng gì..... nhìn ko rõ :cool: hee) chim bổi giọng dài mà dính giọng.tông nhanh,dáng đẹp, dài đòn nói chung là để nuôi keeeeee. (nhà bác có mấy con đè giọng kiểu này bổi khó lên lắm gửi e chăm cho)

Chéc

Chim hay quá Nam ơi !
lâu ngày quá anh, hẹn gặp Đức Phổ nha!

Tặng e đi a Nam ơi. E chưa có quà nè.
hi, hàng giao lưu không tặng;)

khuôn viên nhà đẹp ghê, có đài vọng nguyệt nữa ak (hay là cái chuồng gì..... nhìn ko rõ :cool: hee) chim bổi giọng dài mà dính giọng.tông nhanh,dáng đẹp, dài đòn nói chung là để nuôi keeeeee. (nhà bác có mấy con đè giọng kiểu này bổi khó lên lắm gửi e chăm cho)
cội chim nhà mình đấy, chơi lai rai tuần 1 lần thôi.

Trung Arc

Con này chắc còn nhát nên giọng sổ còn nhỏ, về sau chắc sẽ ngon lắm, giống như con bổi đầu đàn nhà em lúc mới bẩy về nó cũng chỉ sổ giọng như thế này, bây giờ thì nghe rát lắm. Nhìn mấy con bổi của anh Nam thích thật.

Chéc

Con này chắc còn nhát nên giọng sổ còn nhỏ, về sau chắc sẽ ngon lắm, giống như con bổi đầu đàn nhà em lúc mới bẩy về nó cũng chỉ sổ giọng như thế này, bây giờ thì nghe rát lắm. Nhìn mấy con bổi của anh Nam thích thật.
bổi mới về còn lạ cảnh lạ nhà thường hót nhỏ, thậm chí bỏ hót, có con thì ra toàn giọng mái. Nói chung thuần bổi cũng rất thú vị.

móc chim ra

bác xem tin nhắn rồi trả lời e nhé . đơi mãi heee e này giao lưu như thế nào đây bác nhể:rolleyes:

kenken

ai có con nào cùi o chơi giao lưu em đi, nhìn người ta mà thèm......!

Trung Arc

bổi mới về còn lạ cảnh lạ nhà thường hót nhỏ, thậm chí bỏ hót, có con thì ra toàn giọng mái. Nói chung thuần bổi cũng rất thú vị.
Anh nói đúng, thuần bổi từ lúc mới bắt về đến lúc đem ra cội thấy nó chơi được thì hạnh phúc không còn gì bằng.

duongchulam

lần đầu tiên mình được nghe chim quảng hót là của thằng em tên Định, chắc anh chéc biết nhỉ, phải nói là mê hồn với chất giọng của em nó, sau sự cố chú chim này bị chuột cắn bị hoảng rất nặng và bị mất móng em Định đã tặng lại cho em nghe hót chơi nhưng chim đã lạc mất giọng nên em đã quyết định gửi em nó vào rẫy nhà ông cậu nuôi thỉnh thoảng cũng có vài cặp chào mào về đây nhưng lâu quá không ghé nhà cậu không biết giờ sao rồi.... lang mang tí, sau khi nghe clip của anh Chéc em thật sự nhớ lại chất giọng của em nó rất giống với clip con bổi nhưng chắc không lắc léo bằng con này, nếu có cơ hội vẫn muốn sở hữu 1 em đậm chất quảng đặc sản giọng rừng, hi vọng 1 ngày không xa đủ điều kiện sẽ giao lưu cùng anh Nam 1 chú chào mào để thỏa đam mê chim giọng.
Chúc anh sức khỏe và có nhiều chim hay
chúc cho ku Định sẽ có kết quả tốt trong kỳ thi năm nay, dù biết là em nói chớt quớt nhưng vẫn hi vọng sẽ có chuyện vui xảy ra.

Chéc

lần đầu tiên mình được nghe chim quảng hót là của thằng em tên Định, chắc anh chéc biết nhỉ, phải nói là mê hồn với chất giọng của em nó, sau sự cố chú chim này bị chuột cắn bị hoảng rất nặng và bị mất móng em Định đã tặng lại cho em nghe hót chơi nhưng chim đã lạc mất giọng nên em đã quyết định gửi em nó vào rẫy nhà ông cậu nuôi thỉnh thoảng cũng có vài cặp chào mào về đây nhưng lâu quá không ghé nhà cậu không biết giờ sao rồi.... lang mang tí, sau khi nghe clip của anh Chéc em thật sự nhớ lại chất giọng của em nó rất giống với clip con bổi nhưng chắc không lắc léo bằng con này, nếu có cơ hội vẫn muốn sở hữu 1 em đậm chất quảng đặc sản giọng rừng, hi vọng 1 ngày không xa đủ điều kiện sẽ giao lưu cùng anh Nam 1 chú chào mào để thỏa đam mê chim giọng.
Chúc anh sức khỏe và có nhiều chim hay
chúc cho ku Định sẽ có kết quả tốt trong kỳ thi năm nay, dù biết là em nói chớt quớt nhưng vẫn hi vọng sẽ có chuyện vui xảy ra.
ku Định cũng gần nhà mình, ở nhà anh em cũng rất hay đi bậy bạ bẩy chim với nhau, giờ em nó vô sg rồi cũng buồn.

duongchulam

thật sự về cuộc sống ai cũng phải từ bỏ đam mê hoặc gác lại đam mê vì sự nghiệp phía trước. Định vào SG ở gần phòng trọ em nhưng chưa rảnh để hẹn Ku Định đi cội chơi được...

biohlala

em xin được tự giới thiệu , em tên la bi , năm nay 22t ,quê em ở đạklak và hiện nay e đang đi làm ở ở sông vệ quảng ngãi . em có niềm đam mê nuôi chim chào mào( chỉ thích nuôi chim chào mào). em đã mua k ít con chim bổi ngoài cầu trà khúc , hay người bán dạo . nhưng k đâu vào đâu cả , rồi mua của thằng gần chổ em , mà nó thấy em k biết gì , nên bán cho em con chim bổi 300k , cuối cùng là chim mái , hơn 2 năm nay , e vẫn 2 bàn tay trắng , k có đc em chú em nào ngon ngon , công sức thì cũng bỏ ra , tiền bạc thì cũng có , nhưng vẫn công cốc , nhiều khi e nản quá , nhưng k sao bỏ được niềm đam mê . anh Nam hay a nào ở quảng ngãi có chú bổi nào có tiềm năng , và đẹp , ( hay có em nào đang lên ) thì chia lại cho e 1 chú để làm vốn chơi được k ? e xin cám ơn trước , sdt của em là 09.3553.7227 a em nào có cùng đam mê và tiếp bước cho em được thì em xin cám ơn