Độ máy làm cám quay tay...

thanhkt

Theo một hình ảnh mà mình độ chế lại, máy làm cám của mình (giá nguyên bộ kia, 1,5 triệu, mình làm thì rất rẻ)

Các bạn, tiện lại 1 lỗ giữa trục chính nhé, rồi cắt thêm miếng sắt làm lưỡi

Mình đang độ thêm có thể gắn mu tơ loại nhỏ quay cho khỏe, kèm theo 1 bộ đạp địên bằng chân (hay dùng trong thiết bị may) nếu dùng mu tơ của máy vắt sổ hết 350 k nữa, (do làm ít cám, nên chưa tính độ máy mu tơ).
Thân.
Chia sẽ anh em cho vui.

cmtegiac

sáng tạo quá bạn ơi, nếu độ cái cắt hạt này thì khi đùn cám, phải trộn cám thật chuẩn mới cắt hạt được đúng k bạn. Nếu khô quá thì quay nặng tay còn nhão quá thì k cắt được

thanhkt

Mình làm hạt cám chào mào khá lớn, 2,2 ly nên khi trộn cũng bình thường, đã làm thử 1 ít, hạt cám ok, do trưa không có thời gian nên up lên a em xem được, nếu bạn nào muốn làm hạt cám dài ra, thì bẻ cong cánh cắt cám hoặc làm 3 lưỡi cát thôi nhé.
Chào tất cả.

TVC

Lúc này chú Thành đầu tư cho chim dzữ há... quyết tâm lấy giải :)

Mình vừa độ cái máy xay thịt moto 1.1kw, chạy dây curoa.. Nói chung khá mất công mới chạy ngon.. Chúc bạn độ máy chạy mô tơ thành công. Cái mặt bích lỗ có vẻ không đều.

thanhkt

Lúc đầu mặt bích mình làm 2 ly, nhưng sau đó làm cám quay quá khó, nên mình làm ra 2,2 ly, một số còn lại là 2 ly.
Mình nuôi ít thôi, nên chưa độ cái mu tơ, nếu giangcoic4 có độ mu tơ rồi, theo mình nên mua cái dậm chân trong máy vắt sổ nữa, khi nào say thì dậm độ nhanh hay chậm cho dễ làm nhé.
Thân.