Đem chim đi thi ,có phải là tiếp tay cho tụi trộm chim

chao mao beo

Tình hình là mình vừa thấy 1 tình huống rất ấn tượng.Giống như phim Hk,2ten cướp chạy trên chiếc xe way chạy với tốc độ 70km/h giật 1 lông chim của 1 người vừa bước ra từ trường thI.ngay lập tức ae ,bạn bè đi chung đã phóng 3 xe đuổi theo và đã bắt đc 2ten cướp.thế là 1 cuộc đấu võ đã xảy ra,2 tên cướp bị đập te tua rồi nhốt vô cái chac đung gà cho C.A đến giải quyết......ko biết chú chim trong lòng giành giải may mà vừa bc ra đã đc ng ta đặt hàng rồi .thật là nguy hiểm wa....thấy vậy mình sn chơi chim mình bo tâm huyết tg tiền của ra chăm sóc chỉ mong ngày e nó đem vinh quang về cho mình vậy mà tui cho đe đó lại lợi dụng sơ hở để cướp chú chim yêu quý của mình rồi bán với giá rẻ bèo,càng nghĩ càng thấy nhức đầu ko lẽ lúc nào ra trường chim dot,thi,cũng phải đi taxi hihi ....vài điều chia sẻ ae xem rồi góp ý để phòng ngừa bọn xấu,tránh xảy ra trường hợp đáng tiếc xảy ra.

chao mao beo

bạn chưa gặp tình huống này ah.mình ở quận 12 chuyện này cứ xảy ra liên tục khiến ae đi thi cũng khá lo lắng.

rfc647

Member
Đúng rồi trong sg phải cảnh giác cao độ,chim đi cafe chơi hay,chim đi thi có giải,bị bon đua chim dòm ngó liền sơ hở là nó cướp,ko thì theo tới nhà trộm.ae cảnh giác khi đi về xem có ai đi xe không đeo khẩu trang ra theo ko,đi thì phải nhìn kính quan sát có gì tấp vào lề liền.em đã bị đuôi đi theo khi đi cafe về.

hoacatim

Chà, chắc kiểu này chơi chim kiểu tự kỹ quá. Giấu ở nhà nghe hót 1 mình.

CLBMinhDuc73

Có lần thi ở đại hải hóc môn . Chú kia về gần tới nhà bị đạp xe cươp chim

nhatthang-tb

Chỉ có ở miền nam mới manh động như vậy thôi còn ngoài bắc mình thì k có trường hợp cướp trắng trợn như vậy

chaomaopr

trường họp này lần đầu mới nghe ah

cái thể loại này gọi là "chim đặt(hàng)" xưa thì giới chơi gà hay bị và nay phong trào chơi chim mạnh nên nay có" chim đặt hàng".1 vd cocghe có con chim hay trị giá tầm 10 củ. có người thích con chim này nhưng biết cocghe ko bán họ sẽ nhờ người trộm con chim này giá tối đa là giá trị 1/2 con chim. thường trong 1 tuần sẽ có chim giao tận nhà cho người đặt hàng. đôi khi trong cuộc thi có những người kết mấy con nhất nhì ba tư nhưng giá cao quá nên nhờ chim tặc canh me hốt.

Rungcay

Tình hình là mình vừa thấy 1 tình huống rất ấn tượng.Giống như phim Hk,2ten cướp chạy trên chiếc xe way chạy với tốc độ 70km/h giật 1 lông chim của 1 người vừa bước ra từ trường thI.ngay lập tức ae ,bạn bè đi chung đã phóng 3 xe đuổi theo và đã bắt đc 2ten cướp.thế là 1 cuộc đấu võ đã xảy ra,2 tên cướp bị đập te tua rồi nhốt vô cái chac đung gà cho C.A đến giải quyết......ko biết chú chim trong lòng giành giải may mà vừa bc ra đã đc ng ta đặt hàng rồi .thật là nguy hiểm wa....thấy vậy mình sn chơi chim mình bo tâm huyết tg tiền của ra chăm sóc chỉ mong ngày e nó đem vinh quang về cho mình vậy mà tui cho đe đó lại lợi dụng sơ hở để cướp chú chim yêu quý của mình rồi bán với giá rẻ bèo,càng nghĩ càng thấy nhức đầu ko lẽ lúc nào ra trường chim dot,thi,cũng phải đi taxi hihi ....vài điều chia sẻ ae xem rồi góp ý để phòng ngừa bọn xấu,tránh xảy ra trường hợp đáng tiếc xảy ra.
bạn có thể mua 1 cái ba lô đeo lồng chim chất lượng mà ko phải sợ bị cướp .bên mình chuyên về ba lô loại đó

chao mao beo

cái thể loại này gọi là "chim đặt(hàng)" xưa thì giới chơi gà hay bị và nay phong trào chơi chim mạnh nên nay có" chim đặt hàng".1 vd cocghe có con chim hay trị giá tầm 10 củ. có người thích con chim này nhưng biết cocghe ko bán họ sẽ nhờ người trộm con chim này giá tối đa là giá trị 1/2 con chim. thường trong 1 tuần sẽ có chim giao tận nhà cho người đặt hàng. đôi khi trong cuộc thi có những người kết mấy con nhất nhì ba tư nhưng giá cao quá nên nhờ chim tặc canh me hốt.[bạn nói rất đúng.rất mong ae góp ý thêm về vấn đề này,để ae có thêm kinh nghiệm để né mấy thằng tac chim hihi.

Laviexd

cái thể loại này gọi là "chim đặt(hàng)" xưa thì giới chơi gà hay bị và nay phong trào chơi chim mạnh nên nay có" chim đặt hàng".1 vd cocghe có con chim hay trị giá tầm 10 củ. có người thích con chim này nhưng biết cocghe ko bán họ sẽ nhờ người trộm con chim này giá tối đa là giá trị 1/2 con chim. thường trong 1 tuần sẽ có chim giao tận nhà cho người đặt hàng. đôi khi trong cuộc thi có những người kết mấy con nhất nhì ba tư nhưng giá cao quá nên nhờ chim tặc canh me hốt.

Chuẩn luôn, ở khu mình những e nổi danh khi tái suất giang hồ phải đi xe riêng (4 bánh) và thậm chí có vệ sĩ hộ tống. Hoặc lúc thi các bạn để ý kỹ sẽ thấy họ buộc cửa lồng rất chắc tránh trường hợp đảo lồng cố tình va chạm cho chim bay mất.