đạp mái ngày 10/6 và đang làm tổ cho hỏi ?

thanhvalivn110

chào mào nhà mình đạp mái vào ngay 10/6 và đang làm tổ không biết nhiu ngày nữa em nó đẻ ,sẵn tiên cho mình hỏi chim ấp trưng trong nhiêu ngày

vietgun

Thời gian đẻ trứng: Để có câu trả lời thì bác phải kiểm tra xem chào mào nhà bác đạp mái vì với mong muốn đẻ trứng hay là chỉ giải quyết nhu cầu sex? Nếu đẻ trứng thì khoảng 1 tuần sau khi xxx.

Ấp trứng: khoảng 2 tuần.

melumeli

Làm tổ xong chim đẻ.
Trứng được sinh ra 12 ngày sẻ nở.
Mỗi ngày sinh 1 trứng( thường 3 trứng)
Chim con 12-14 ngày ra ràng

thanhvalivn110

chim e làm tổ xong rồi , xong hôm qua nhưng giờ chưa đẻ ,không biết khi lamd tổ thì thường chim mái lamd tổ hay chim trồng ở nhà thì có 1 mình con mái làm thôi còn con trống không làm gì hết mà phá

thanhvalivn110

chim e làm tổ xong rồi , xong hôm qua nhưng giờ chưa đẻ ,không biết khi lamd tổ thì thường chim mái lamd tổ hay chim trồng ở nhà thì có 1 mình con mái làm thôi còn con trống không làm gì hết mà phá,bây giờ sang con trống ra lồng nhỏ rồi,để đó hồi nó phá lun trứng lun cái rồi,con chim trống e nuôi từ hồi chưa mọc lông đến giờ , chắc nó không biết làm tổ

chaomaoninhthuan

theo kinh nghiệm của mình thì chào mào mái làm tổ thôi con trống chỉ đạp mái và sau này xú cho chim con nó ăn thôi , theo mình ban nên bỏ con trống vào trong đó đi