đi giàn đấu hót rất tốt nhưng ở nhà chỉ hót gọi.

letaipan

mình có 1 con chim đà nẵng 4 mùa. cho đi giàn cafe chơi và hót rất tốt, chưa bao h để chủ thất vọng. nhưng treo ở nhà rất ít khi ra giọng, chỉ toàn hót gọi với ché loạn lên. còn muốn nghe dc giọng nó thì phải mang ra giàn. nhiều khi muốn nghe nó hót mà bận ko đem ra giàn dc. ko hiểu tại sao, từ hồi mua về đến h đã bị như thế!

copden

thế bác chuyển vào daklak cho mình đi. Bác nuôi ko có thời gian đi giàn mà keke. Nói chứ chim như vậy nhiu người ước đó bác. Hót gọi là sao bác. Mình chỉ nghe giọng đổ giọng đấu chứ hót gọi là hót đấu hay bíp liên tục gọi chim về. Hay bác làm quá video cho a/e chiêm ngưởng đi ha
Chúc chim bác luôn căng lửa

letaipan

hót gọi chỉ quich qiu, hoặc quich quì quy chứ không ra giọng 6,7,8 b ah. trưa nắng thì ché rát nhưng vẫn ko ra giọng, nói chung nó ở nhà ít ra giọng lắm. Ra giàn thì chơi thoải mái, mình cũng muốn đổi chủ nhưng ko ship hay clip j cả, nếu có điều kiện thì cứ ra giàn 86 Lê Đức Thọ clb chào mào online vào cuối tuần là gặp.

chuktam_8847

với mình mình lại thích những em như vậy, có thể em nó ở nhà bị đè. thường nước chơi đó ra sao chơi rất bền. mình để ý những con trùm nhà thường ra xào chơi rất kém. nếu chơi tốt thì nước chơi cũng không lâu

YeuCM

Nhiu con nó vậy. Ở nhà thì it chơi nà ra giàn chơi như điện. Mình thì thích nghe hót và cafe La vui rồi.

xyz_badboy_xyz

Ngọc Thụ Lâm Phong
Minh đang cầm 1 con đây giống bác đây.Ở nhà treo nó ra giỏi lắm nó hót đc 10 cái bọng còn đâu thì đứng im ru hoặc quýt qiu,có khi chơi tiếng mái nữa. nhưng đã ra dàn , dù có treo gần chim cọp cỡ nào cũng chơi thẳng cánh. Mỗi tội chưa đc 2mua nên nhát vẫn chưa cho đi thi thố gi đc..

havy2003

mình có 1 con chim đà nẵng 4 mùa. cho đi giàn cafe chơi và hót rất tốt, chưa bao h để chủ thất vọng. nhưng treo ở nhà rất ít khi ra giọng, chỉ toàn hót gọi với ché loạn lên. còn muốn nghe dc giọng nó thì phải mang ra giàn. nhiều khi muốn nghe nó hót mà bận ko đem ra giàn dc. ko hiểu tại sao, từ hồi mua về đến h đã bị như thế!
bác để lại em nuôi con của bác đi , bác thích hót ở nhà em có con hót cả ngày chỉ ra dàn là ko hts thôi... chim với cò hay thế vẫn kêu

xuantienqtkd

bác để lại em nuôi con của bác đi , bác thích hót ở nhà em có con hót cả ngày chỉ ra dàn là ko hts thôi... chim với cò hay thế vẫn kêu
Không phải đâu, tùy sở thích từng người thôi, nhiều người muốn thưởng thức giọng ở nhà là chính, đi dợt chỉ là phụ thôi

letaipan

với mình mình lại thích những em như vậy, có thể em nó ở nhà bị đè. thường nước chơi đó ra sao chơi rất bền. mình để ý những con trùm nhà thường ra xào chơi rất kém. nếu chơi tốt thì nước chơi cũng không lâu
Nhà mình mỗi 1 con mộc vs 1 con chơi giàn đó thôi. Ko fai do bị đè mà tính nó thế, 1 mình nó ko bao h chơi. Căng quá thì ché thôi. Nhiều khi trưa ở nhà chỉ toàn nghe qiuch qiu cũng khó chịu.

letaipan

Con mình ko tật lỗi, giọng 6,7,8. Trường chim, yếm đậm. Chơi giàn đều khoag 2h ko bỏ mỏ. Giá khoảng 3,5-4tr tùy lúc căng. Nếu b có con nào mào lân tê giác chuẩn vùng phong sơn có âm ro ro hoặc songkon tit quật giọng tốt ko cần đấu đá thì cuối tuần ra giàn cafe ae nói chuyện.

letaipan

Con mình ko tật lỗi, giọng 6,7,8. Trường chim, yếm đậm. Chơi giàn đều khoag 2h ko bỏ mỏ. Giá khoảng 3,5-4tr tùy lúc căng. Nếu b có con nào mào lân tê giác chuẩn vùng phong sơn có âm ro ro hoặc songkon tit quật giọng tốt ko cần đấu đá chỉ cần ở nhà siêng hót thì cuối tuần ra giàn cafe ae nói chuyện.

letaipan

Không phải đâu, tùy sở thích từng người thôi, nhiều người muốn thưởng thức giọng ở nhà là chính, đi dợt chỉ là phụ thôi
chuẩn mình luôn, đi làm bận lắm, sáng cuối tuần rảnh thì chỉ muốn ở nhà ngủ, tháng chắc đi giàn dc 1,2 lần. Quan trọng ở nhà nghe hót vui tai là được rồi.

noucamp98960

Giống mình zui, chơi chim trước tiên là cái giọng da, còn choi dc thì tốt, ko choi trường dc thì cũng chẳng sao.

phamkien25

hót gọi chỉ quich qiu, hoặc quich quì quy chứ không ra giọng 6,7,8 b ah. trưa nắng thì ché rát nhưng vẫn ko ra giọng, nói chung nó ở nhà ít ra giọng lắm. Ra giàn thì chơi thoải mái, mình cũng muốn đổi chủ nhưng ko ship hay clip j cả, nếu có điều kiện thì cứ ra giàn 86 Lê Đức Thọ clb chào mào online vào cuối tuần là gặp.
Ở nhà bác có mấy chú vậy hay chỉ có mỗi mình em nó. Nếu có 1 mình chắc do em nó buồn nên ko muốn đỗ đó thôi vậy có chăng nên làm thêm 1 em nữa nhu vậy nó có bạn sẽ đỗ thôi.............Xin lỗi nếu ko đúng ^_^

letaipan

Ở nhà bác có mấy chú vậy hay chỉ có mỗi mình em nó. Nếu có 1 mình chắc do em nó buồn nên ko muốn đỗ đó thôi vậy có chăng nên làm thêm 1 em nữa nhu vậy nó có bạn sẽ đỗ thôi.............Xin lỗi nếu ko đúng ^_^

Bạn nói đúng mà, chỉ cần thêm 1,2 em thuần thì hót suốt ngày. Nhưng mà hiện tại nhà mình chỉ có nó vs 1 em đèo cao áp mộc nên em nó ko hót. Tuy nhiên do đặc tính của nó, chứ bt chim 1 mình vẫn có thể hót suốt ngày mà. Mình đi làm nên ko nuôi nhiều được. Cái khó là ở chỗ đó. @@

bác ở hcm ạ?
con này mua về làm mồi được không bác?