Ổ chào mào non nhà em, các bác dự xem đâu là trống đâu là mái, liệu có thể có 3 trống

• Người khởi tạo mrnex
  • Ngày bắt đầu

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
Chim yếm đậm quá, chim bắt ở đâu vậy bác, mình nghĩ chắc sẽ có một con mái. Mái mà yếm khít thì vip quá rồi, chúc mừng.

Thân, black_fish9402

tiger_puma

chào mào con đẹp quá nhưng chăm hơi bị mệt đó nha , có mệt thì gởi em một chú e chăm hộ hihi

sinzum

E nghe thấy thông thường trong 1 ổ đúng là sẽ có 1 con nhỏ con hơn 2 con kia. Đó là con mái.
3 con này đều nhau quá thì pó tay lun.

axnzonegold

Quản lý nhiều BOX
Màu nhìn dày và yếm quá đậm! Tuổi này học giọng là chất lượng luôn rồi!
Như bác Hưng sizum nói, thường trong ổ con bé nhất sẽ có xác suất mái cao! Và khả năng 3 con là trống như bạn nói cũng không phải là hiếm!
Giờ bạn nên chăm tốt thôi! Trống mái gì mà hình như 3 em nó đều đẹp cả!

mrnex

Như bác Hưng sizum nói, thường trong ổ con bé nhất sẽ có xác suất mái cao! Và khả năng 3 con là trống như bạn nói cũng không phải là hiếm!

Hi, thanks bác, nhưng e chắc chắn trong đây có 2 con trống rồi, 1 em đang theo dõi, 3 e này đều 2 đốm đen ở lưỡi, còn ngoại hình thì đúng như a e 1 nhà, có cái yếm thì xếp hạng như trên ảnh rồi đấy bác :)

bác này nói chuẩn luôn nè :))

Chim yếm đậm quá, chim bắt ở đâu vậy bác, mình nghĩ chắc sẽ có một con mái. Mái mà yếm khít thì vip quá rồi, chúc mừng.

Chim bắc bác ak, bố mẹ đều mào lân rất đẹp ạ. E yếm khít nhất chắc chắn là đực mới đen bác ak :))
Thân, black_fish9402

sao 2 con vẹo móng thế kia @@!

Chim non chân cũng non, nó bám cầu chưa cứng đc đâu bác.

chào mào con đẹp quá nhưng chăm hơi bị mệt đó nha , có mệt thì gởi em một chú e chăm hộ hihi

Thanks bác, ngày cho ăn 6 lần là e cố lắm rồi, mong cho mau tự mổ cám.

Chim đẻ hay bắt ổ vậy bác

Chim bắt ở ổ bác ak

E nghe thấy thông thường trong 1 ổ đúng là sẽ có 1 con nhỏ con hơn 2 con kia. Đó là con mái.

Cái đó khó nói, nhưng thường e nghe nói, con to nhất và con bé nhất là trống, nhg cả 3 e này khả năng trống rất cao.

3 con đều nhau chắc cũng có thể là 3 con mái :p

Thanks bác, e cũng mong là mái hết :))

lenhattan

Mình thì nhìn chân,sắc mặt,và mào thì khả năng em bên phải là mái. Và còn lại là trống. Hì.

tuanlv115

Bắt ổ thì dễ phân biệt thôi .Lúc bắt con nào to con nhất hay ăn là con trống và con bé nhất đàn là con trống he he. Còn đâu là xác xuất.

mrnex

bác này nói chuẩn luôn nè :))

Thân, black_fish9402

sao 2 con vẹo móng thế kia @@!

Chim đẻ hay bắt ổ vậy bác

3 con đều nhau chắc cũng có thể là 3 con mái :p

Mình thì nhìn chân,sắc mặt,và mào thì khả năng em bên phải là mái. Và còn lại là trống. Hì.

Ý bác giống e rồi, thanks bác!

mrnex

Bắt ổ thì dễ phân biệt thôi .Lúc bắt con nào to con nhất hay ăn là con trống và con bé nhất đàn là con trống he he. Còn đâu là xác xuất.

Giống như bác lenhattan thì e ở giữa to nhất và hay ăn nhất, e đó chắc chắn trống, và e nhỏ nhất là e bên trái, e đấy cũng là trống, còn e bên phải, e đang theo dõi.

hung98

em lại thấy ổ 3 con thì con to nhất và bé nhất sẽ là con đực. con còn lại mái. theo kinh nghiệm nuôi non của em ... có gì sai mong bác bỏ qua.