Ở Đà Nẵng bẫy chào mào ở đâu?

• Người khởi tạo TVC
  • Ngày bắt đầu

TVC

Mình đi làm cả tuần, cuối tuần ở nhà 2 ngày thứ 7 và CN. Nghe nói chim Đèo hay lắm muốn đem mồi về (mồi để ở cơ quan trong Quảng Ngãi) đi bẫy kiếm em đèo nuôi thử. Nhưng có 1 bác gần nhà bảo đi bẫy ở đèo Hải Vân gặp kiểm lâm là bị thu lồng thu mồi.... sợ quá. Nghe đâu trên dốc Bồ Bồ cũng có chào mào không biết đúng không. Bác nào ở Đà Nẵng mách nước giúp mình chỗ bẫy an toàn với nhé. Cảm ơn nhiều!

tosudoc

Thanks bác, nhưng mà sẽ đi bẫy ở đâu vậy bác tosudoc ơi?
haaaaaaa bẩy chổ nào cũng được nhưng giờ chỉ bẩy đèo hải vân ( đi dù biết là ko có ) haaaaaaaa và bẩy sông kol . thế thôi còn các vùng khác xa quá thở ko ra toàn là trên 150km đường khó đi

minhche17

chim ngoài rừng ít hơn chim trong nhà nên đi bẫy e là khó quá
bẫy được 1c mừng lắm......
chúc chủ top may mắn

TVC

TVC ở đâu trong ĐN rứa, mình ở quận Liên Chiểu nè có gì alô 01683137252.

Thế à, mình cũng ở Liên Chiểu, mới tập tành chơi chào mào thôi. Rất mong được giao lưu với bạn để học hỏi thêm. Cuối tuần, sắp xếp được mình sẽ alo bạn. Thân!

TVC

gần liên chiểu chắc biết nhiều chổ đánh ở đèo lắm. rảnh dẫn mình đi 1 chuyến đi bác ơi

Nhưng mình nghe nói kiểm lâm làm căng lắm, gặp là thu mồi thu lồng... sợ quá, không khéo lại mất cả chài lẫn lưới :(

TVC

chim ngoài rừng ít hơn chim trong nhà nên đi bẫy e là khó quá
bẫy được 1c mừng lắm......
chúc chủ top may mắn

Đúng vậy bác, chim ở rừng giờ ít hơn chim ở phố rồi. Ở phố đi đâu cũng nghe hót râm ran...