Ở trọ không gian chật hẹp có nên nuôi chào mào?

• Người khởi tạo NBQ
  • Ngày bắt đầu

NBQ

Chào tất cả a e org!!
Mình xin mở topic này để anh em cùng nhau thảo luận cũng như chia sẽ kinh nghiệm khi ở trọ không gian chật hẹp mà vẫn theo đuổi được niềm đam mê của mình. Vì mình biết cũng có rất nhiều người đi làm, đi học xa quê hương không có điều kiện nên phải ở trọ mà vẫn đam mê chào mào.
Thanks a e đã đọc.

chaomaopr

chật thì nuôi ít thôi nếu phòng khoảng 12m2 thì nuôi 2 con thôi. phòng 20m2 thì nuôi tầm 3 con là đẹp.

tinbmt1975

Nuôi 1 -2 con cũng được, nhưng bất tiện nhất là hàng xóm, hàng xóm cũng thích không nói gì chứ không thì lại mất lòng nhau.

chaomaopr

Nuôi 1 -2 con cũng được, nhưng bất tiện nhất là hàng xóm, hàng xóm cũng thích không nói gì chứ không thì lại mất lòng nhau.
giọng chào mào ko lớn như họa mi hay khứu nên chắc ko sao .mình cũng đi ở trọ và nuôi 3 con. đi loanh quanh mấy dãy phòng trọ khác vẫn thấy có người nuôi chào mào bình thường

chao mao beo

Không sao hết.thích là chơi khìu là chít hihihi.quan trọng chỗ ở trọ có an ninh không thôi.chứ để sắm chim nuôi chim cho đã rồi đến lúc chú chim căng lửa thì bị mấy thằng chó chim tặc rinh mất thì khổ hihi.Vài lời chia se trân thành.

ThanhTung

Một lời khuyên chân thành là bác nên nuôi 1 con thôi hoặc là 3 con nếu rộng.2 con là nó sẻ ép nhau đấy

nhocloclaoca

Trước e ở trọ nuôi 3 con , thằng bạn nuôi hai em chòe nữa , treo sát nhau cho đừng thấy mặt là được , tắm táp thì mang ra sân , mỗi ngày luân phiên phơi nắng từng e , cuối tuần thay nhau thứ 7 chủ nhật đi dợt cà phê :D

Quanghl1

nếu đã là đam mê thì quất thôi bác ak , trước em ở trọ , phòng khoảng 12m vuông , e chơi 1 chích chòe, 1 họa mi, 3 con khuyên , và 2 con gà chọi + 1 con becgie lai , chủ nhà thấy hay còn nuôi chim cùng, mang gà chọi của e đi đá trộm nữa mới akay :D

NBQ

nếu đã là đam mê thì quất thôi bác ak , trước em ở trọ , phòng khoảng 12m vuông , e chơi 1 chích chòe, 1 họa mi, 3 con khuyên , và 2 con gà chọi + 1 con becgie lai , chủ nhà thấy hay còn nuôi chim cùng, mang gà chọi của e đi đá trộm nữa mới akay :D
Bác này bá đạo quá.hihi