Ủ Dầu & Cách Rút Ngắn Thời Gian

Mickeycm.batoqn

Xem các topic trên 4room thường thì các bạn ủ dầu bằng các loại dầu máy may,dầu baby oi Và các loại nhớt đến các bước phức tạp đến ủ nước Chè,dầu hỏa và xi đánh giày đến ủ nhớt ,để đạt dc các bước như vậy bạn phải ủ dầu từ 1 đến 2thang để có 1 màu chuẩn,trong khi khong phải Ai củng đủ kiên nhẩn Và mất quá nhiều thời time trong khi khong phải Ai củng muốn Mua chiếc long tù vài trăm đến vài triệu chỉ để ngắm Mà chưa thể sử dụng ngay
Mình hướng dẩn các bạn lên màu Chiếc lòng tre già,lòng Chạm,gổ trúc v.v... Trong vòng 1 tuần để lên chiếc lòng <=> 1 tháng ủ dầu đến vài tháng tùy Theo cách tiếp nhận của loại tre trúc Và gổ.Và củng chống mối mọt hiệu quả.
Cách Làm :
Dụng Cụ 1 cây cọ sơn 1 chai aciton loại dùng rửa sơn móng Tay của phái đẹp ỏ các tiệm Nail hoặc 1 chai oxi già y tế,nửa lít dầu hỏa Và phần quan trọng là 1 hộp mở loại vào bi xe của các Loại xe ( nhưng nên Nhớ là loại màu đỏ Nha các bạn)
Thực Hiện: bạn lấy aciton or õi già để chùi hết bụi bẩn đặc bite là keo 502 khi cssx lòng chim Nhỏ chân nan lồng sau khi rửa sạch bạn lấy nửa Chén dầu trộn 1 ít mở đỏ Khoảng 1 đốt lóng Tay Pha trộn đều đến khi tang hết bạn dùng cọ quyét đều hết lông chim Sao cho ướt hết đêm phơi nơi nào nắng gắt nhất trong vòng 1 ngày có thể khô hết tối đó hoặ sáng hôm sau bạn lại tăng lên lượng mở tùy Theo điều kiện cảm nhận lên màu của bạn,bạn thực hiện như vậy Khoảng 5 lần 1 tuần,lưu ý trước khi vào nc tiếp Theo bạn phải dùng dẻ khô lau sạch trước khi quyét vì dầu hỏa sẻ khô rất nhanh nhưng mở khi Pha trộn ko đều đóng mảng
Đến khi bạn muốn sử dụng dùng dẻ sạch lau hết Va đêm phơi nắng lại để khô hẳn Va bây mùi dầu hỏa là bạn có thể thả chim vào.1 tuần để đổi lại 1 tháng đến 2 tháng ko phí tí nào cả,trong khi ủ dầu xe máy loại dầu nhớt avande 4 thì Màu đỏ rượu vang thì 1 tuần phơi nắng chưa hẳn đả khô sau 1 lan wet Mà lòng chưa hẳn lên màu. Trong khi mở Và dầu hỏa vẩn lên màu Theo thời gian.
Đó là cách để các bạn tiết kiệm time dành cho khác.Và cho các bạn nào chưa làm qua.
Chúc các bạn có Chiếc lông lên màu như ý
Thân mickeycm.batoqn (Nguyển Phương Bảo)

thangqn

một cách làm lồng lên màu mới,mình thấy có lý sẽ làm tiến hành một cái thế nào

Mickeycm.batoqn

Ko biết pos Bài có đúng pic ko.thấy vắng ý kiến anh em quá.
P/s nếu sai topic mong mod cHuyển hộ dùm Mình với
Cảm ơn nhửng anh em đả đọc qua bài viết

L

linhbuudien

Guest
Cách này mới đây,nhưng tốn thời gian quá,lồng mua về chỉ muốn làm nhanh để nhốt chim thôi.Dùng trà đặc và Baby oil chỉ trong buổi sáng là lên màu và nuôi chim được ngay không sợ chim bị hăng mùi dầu,nhớt,mỡ.
Cám ơn bạn đã chia xẻ thêm cách mới.

Mickeycm.batoqn

Cách này mới đây,nhưng tốn thời gian quá,lồng mua về chỉ muốn làm nhanh để nhốt chim thôi.Dùng trà đặc và Baby oil chỉ trong buổi sáng là lên màu và nuôi chim được ngay không sợ chim bị hăng mùi dầu,nhớt,mỡ.
Cám ơn bạn đã chia xẻ thêm cách mới.
cái vụ trà đặc và babi oil em ko rỏ lắm,nhưng thấy cách ủ dầu nhớt lồng tới 2 tháng là tốn quá nhiều thời gian,hạn chế tối đa thôi anh linh ạ.1 đời ta bằng 30 đời nó mua 1 cái lồng tầm 2 t mà ủ đàu 2 tháng thì thật mệt chả thà giá trị cái lồng lên đến đơn vị hàng chuc thì dc.
Cảm ơn anh đả góp ý

CMVD

cách này hay , mình sẽ áp dụng thử lên 2 chất liệu tre và gỗ xem sao

L

linhbuudien

Guest
Đúng là đang máu mà chờ đợi lâu quá sẽ mất hứng.
cái vụ trà đặc và babi oil em ko rỏ lắm,nhưng thấy cách ủ dầu nhớt lồng tới 2 tháng là tốn quá nhiều thời gian,hạn chế tối đa thôi anh linh ạ.1 đời ta bằng 30 đời nó mua 1 cái lồng tầm 2 t mà ủ đàu 2 tháng thì thật mệt chả thà giá trị cái lồng lên đến đơn vị hàng chuc thì dc.
Cảm ơn anh đả góp ý

Mickeycm.batoqn

Đúng là đang máu mà chờ đợi lâu quá sẽ mất hứng.
Rút kinh nghiệm xương máu khi đặt lồng tại cssx kêu họ vào dầu luôn,sau này đở tốn time.
cái lồng nào của em mà giá 2t em chưa bao giwof vào nhớt.Tốn time lắm anh.EM góp ý anh nếu muốn nhanh Anh Chơi Cái lồng Thái thủ công bửa trước là khỏi cần vào Dầu Gì Luôn :)

L

linhbuudien

Guest
Không thích lồng vuông lắm nhưng đã bỏ ra 5 củ tậu về ngắm rồi.
Rút kinh nghiệm xương máu khi đặt lồng tại cssx kêu họ vào dầu luôn,sau này đở tốn time.
cái lồng nào của em mà giá 2t em chưa bao giwof vào nhớt.Tốn time lắm anh.EM góp ý anh nếu muốn nhanh Anh Chơi Cái lồng Thái thủ công bửa trước là khỏi cần vào Dầu Gì Luôn :)