1 chút thảo luận về chim dàn và chim avira .

• Người khởi tạo thai
  • Ngày bắt đầu

thai

Theo anh em thì nuôi 1 cặp chim avira trong nhà thì có làm ảnh hưỡng tới chim đấu dàn ko nhỷ ? có nên nuôi ko ?

Quyền1

Chim nuôi avira rấ sung . khi chim trong lồng đấu với chim trong avira cũng chẳng kém nhưng ko bít thành thói quen chim ra cội thế nào thui . Thân

hilandwind

Chim nuôi avira rấ sung . khi chim trong lồng đấu với chim trong avira cũng chẳng kém nhưng ko bít thành thói quen chim ra cội thế nào thui . Thân
Mình có em thả vào avi chơi căng đet đèn đẹt, bắt qua lồng nhỏ thì chơi ỉu sìu. Chả biết sao nữa.

thai

Mình có em thả vào avi chơi căng đet đèn đẹt, bắt qua lồng nhỏ thì chơi ỉu sìu. Chả biết sao nữa.
có lẽ bác hỉu nhầm ý của em . ý em là cái cặp trong avira đó có làm ảnh hưỡng tới chim đấu giàn khác ko á . vì em nuôi mãi cặp chim trong avira lun ko tách ra mà @@

shopthuhavd

Theo mình thì không nên nuôi chim trong Avi ở nhà, nếu có nuôi thì nuôi ở góc khuất nào đó chỉ nghe tiếng hót không thôi đừng để kẹp chim đấu giàn vào gần :D, còn lý do không nên kẹp với Avi và nuôi chim gần Avi thì mời mấy Pác tiếp tục trà rược bàn tiếp hê hê :D
Thân !

thai

Theo mình thì không nên nuôi chim trong Avi ở nhà, nếu có nuôi thì nuôi ở góc khuất nào đó chỉ nghe tiếng hót không thôi đừng để kẹp chim đấu giàn vào gần :D, còn lý do không nên kẹp với Avi và nuôi chim gần Avi thì mời mấy Pác tiếp tục trà rược bàn tiếp hê hê :D
Thân !
mình có avira . định thả 1 cặp vào mà chỉ sợ chim đấu giàn quen đấu với chim avira . ra giàn chơi lại ko dc như ý nữa . hjx

caucu

chim nhìn chim bay nhảy nhìu sẽ thành thói quen . và đụng cả mái trong avira nữa . ko nên

maluotwep

Thân !
Ý Bác này chắc là có e chim mái trong avi!!!

conrep

mình thấy không có vấn đề gì hết. Chỉ hạn chế sáp chim vào avira để ít thấy mái.

Sư phụ

mình cũng có 1 con chim mái trong nhà . ko biết có làm ảnh hưởng tới chim chiến giàn ko nhỷ ?

ca_chep

mấy bác cho hỏi ké với , tình hình là nhà đang nuôi một con má trắng với 1 con mái , mỗi lần con mái quít queo là con má trắng kêu trả lại liền mình đã cố gắn để 2 con rất xa nhau trên 20m ròi và hàng ngày cho má trắng nghe clip cho học giọng ( do mới tập chơi ko có chim thầy ) ko bít để như vậy lâu dài có ổn ko , mấy bác tư vấn giúp với !!:confused:

Đà Lạt

mấy bác cho hỏi ké với , tình hình là nhà đang nuôi một con má trắng với 1 con mái , mỗi lần con mái quít queo là con má trắng kêu trả lại liền mình đã cố gắn để 2 con rất xa nhau trên 20m ròi và hàng ngày cho má trắng nghe clip cho học giọng ( do mới tập chơi ko có chim thầy ) ko bít để như vậy lâu dài có ổn ko , mấy bác tư vấn giúp với !!:confused:
theo mình thì em nó sẽ học tiếng chim mái nhìu đó bạn . sau này chim ra giọng gọi mái nhìu nghe chán lắm bạn àh . ép non thì ko nên nuôi mái bạn àh . theo mình là vậy

shopthuhavd

Cho hỏi má trắng của Pác là chim ĐỰC hay CÁI, nếu chim CÁI thì không sao, chứ Chim ĐỰC má trắng mà nuôi kiểu Pác học giọng thời gian thành "GAY" (Pê Đê) luôn hê hê :D;
(Theo mình Pác nên thả em mái đi là ok nhất)
Thân !