1 ngày rong rủi lùng chim !

chaomao^^py

Moderator
Hôm nay , nổi hứng nên quyết định khăn gói cùng AE đi lùng vài em đầu mùa về chơi . Mà ae biết rồi đấy , chim giờ thì phải đi thật xa , lên vùng núi may ra mới còn , xuất phát nào
view
[/URL] [/IMG]
Lên tới nơi đã quá trưa , đi hỏi thăm nhà mấy bác thợ săn chỉ toàn nhận được cái lắc đầu ( thời điểm này bẫy được bổi là cực khó ) . Đi lòng vòng mấy hộ nhà dân , chim ra giọng rừng rất hay nhưng dáng bộ lại không được đẹp , thôi thì làm tạm vài tàn mật ong rừng về xem như là có chiến lợi phẩm ^^
view
[/URL][/IMG]
còn nữa ....

chaomao^^py

Moderator
Tâm trạng chán nản chuẩn bị ra về thì lượm được 1 địa chỉ độc , tìm tới nhà và ngồi đợi dài cỏ , vì anh ấy đang đi bẫy hic hic , cuối cùng được 2 em má trắng đầu mùa , chim bẫy lồng
view
[/URL][/IMG]
Đi 4 người mà chỉ được có 2 em , nhưng thôi coi như vớt vác được phần nào , ra về nhưng không quên cái đơn đặt hàng và hẹn ngày tái ngộ keke . Không quên tự sướng vài kiểu dọc đường ( kiểm tra sóng chết thế nào :) )
view
[/URL] [/IMG]

khanhlovevy

Thất bại.nhưng dù sao củng biết được sự gian nan và vất vả rồi.rút kinh nghiệm lần sau sẽ tha.sẽ thành công hơn

tosudoc

anh chỉ khoái món mật ong thôi. Chú xịn quấ mới xơi được ong. CHứ gặp thứ đó anh chạy té khói. Muốn có chim rừng thực sự thì chiếc EX của chú phải có dấu hiệu nhan sắc kìa. Nó còn sạch quá

chaomao^^py

Moderator
anh chỉ khoái món mật ong thôi. Chú xịn quấ mới xơi được ong. CHứ gặp thứ đó anh chạy té khói. Muốn có chim rừng thực sự thì chiếc EX của chú phải có dấu hiệu nhan sắc kìa. Nó còn sạch quá
Mua lại của người dân anh ơi , về bồi bổ cả người lẫn chim . Hôm nay đi xác định là lùng mua và khảo sát địa hình , hôm sau nhất định tới bờ tới bến , không có chim không về hehe , thấy chim bay trước mặt luôn mới ghê , nhưng rộng quá không biết thung đánh chỗ nào , nghe đâu ngay chỗ lưng đèo , vài bữa đi chiến tiếp hehe

thangqn

được cái tổ mật ong rừng chất lượng quá,chúc bạn lần sau thành công hơn

pepsi47

Moderator
Chuyến đi thú vị quá Q ơi sao ko rủ A Hoa đi cho vui sẵn rèn luyện sức khỏe luôn chứ Anh thấy con bổi già mùa đó có vẻ hơi yếu yếu rồi đó nhe he he A Hoa đừng chém em nhé, thân pepsi47.

Pleikupho

đi vậy mới dzui chớ.hihi.T cũng hay đi tìm kiểu này nhưng toàn vào nhà người quen thôi. chúc 2e má trắng sớm thành tài nhé ^^

chaomao^^py

Moderator
Chuyến đi thú vị quá Q ơi sao ko rủ A Hoa đi cho vui sẵn rèn luyện sức khỏe luôn chứ Anh thấy con bổi già mùa đó có vẻ hơi yếu yếu rồi đó nhe he he A Hoa đừng chém em nhé, thân pepsi47.
Bổi già đi rong hoài bị mái ché quá khiếp luôn ^^ ! Chắc qua mùa lông mới dám xung trận pahỉ không anh H hè !

Chào bác .
Nếu ở tuy hòa thì chuẩn bị mồi ra ven núi chóp chài đoạn từ bình kiến trở ra sẽ có bổi đó bác. Chim khá giọng nhanh , cách đây tháng đi xuống đó nhìn bổi trời mà thèm vãi.tiếc đi công việc ko là ...
Chút chia sẽ tiếc nuối.

chaomao^^py

Moderator
Cảm ơn bạn nhé ! Đang bị sự cố , tụt lửa rồi , chắc phải hơn tháng , chân cẳng sàn cầu bình thường mình mới hy vọng tác chiến được

chaomao^^py

Moderator
O vung nao vay Quang, a Toàn đất phú đây
Thôn 6 , An Lĩnh đó anh , chim còn nhiều . Anh có đi dánh thì vài bữa nắng đi hết ý , lúc này chim vẫn chưa tách thung , chủ yếu má trắng , em chạy xe mà thấy chim bay trước mặt . Đợi cả buổi thằng nhỏ đánh được 2 con má trắng mang về đó ^^