1 số thắc mắc về bổi Tây Giang... Mong ACE đóng góp ý kiến zùm...!!!

bunthilapchoiz

E đang định tậu 1 chú bổi Tây Giang - Quảng Nam về chơi cho vui của vui nhà ( nhà e toàn chim bắc thôi.).. Mong ACE đóng góp ý kiến về dòng chim này để e biết rõ hơn.. E xin chúc ACE năm mới vui vẻ, tràn đầy sức khỏe.
Thân.. Bunthilapchoiz..>!

P/S: Nếu e viết sai mục thì bác Mod chuyển bài zùm e..!

caube1002

chim ở đâu cũng có con hay con dở bạn à, quan trọng là bạn có đủ kinh nghiệm để chọn được chú bổi ưng ý hay không thôi. chúc bạn may mắn!

bunthilapchoiz

chim ở đâu cũng có con hay con dở bạn à, quan trọng là bạn có đủ kinh nghiệm để chọn được chú bổi ưng ý hay không thôi. chúc bạn may mắn!

Nếu đem so sánh mặt bằng chung về giọng hót có nét gì độc đáo có gì khác chim bắc ko bác...!

baoan193

Chim Quảng thì rõ ràng phải khác chim bắc về giọng hót chứ bạn, nếu mua nên mua chỗ quen biết, chim phải là bổi đã có giọng rừng. Còn về nết chơi này nọ thì do tố chất con chim thôi. Chúc bạn may mắn mua đc chim hay

anhnguyen84

Khi chơi chim miền rồi thì AE nào cũng phải mê mẫn giọng hót của chim. Theo E để ý thấy chim miền có giọng hót hay, nước chơi đẹp hơn chim bắc đó là mặt sàn chung. Còn điều quan trọng phụ thuộc vào tốt chất của chim. E có ý kiến nhỏ các bác nào tính nóng lên mua chim tầm 1-2 mùa không mua chim bổi nâu lên mà biết được có lên chim hay không lại mất công đầu tư vào e nó. Chim đẹp về chăm sóc không tốt chim xuống lửa cũng khổ chết tiền.

ducthitran

Đây là con TG 2 năm lồng của mình bác nge xem thử có khác j chim Bắc không nhé. Lúc mua thì người ta bảo TG, các cao thủ QN thẩm hộ em giọng xem có đúng không vậy. Thank.

xeko

Mỗi miền có 1 cái hay riêng,về hình thức theo mình nghĩ chim miền bắc bóng bộ đẹp nhất việt nam,trước mình toàn nuôi chim bắc 4 con của mình con nào cũng to như chích chòe than về giọng thì to rõ ràng âm nào ra âm đấy,tiếng ché thì uy lực. Về chim miền trung đổ vào theo cảm nhận của mình thì bộ bé hơn nhưng bù lại giọng hót luyến láy nghe rất đi vào lòng người,có con hót giọng như suối chảy có con hót giọng thác nước chảy,hót như xe lửa chạy,và tốc độ ra mỏ nhanh hơn chim bắc,nước chơi rất linh hoạt. Đây là cảm nhận của mình thôi.

ledinhnhan01

tùy vào tố chất từng chú thôi anh ạ, nhưng Tây Giang chim nhiều nên cũng có thể còn những chú tài năng chưa phát hiện....chúc anh tìm được chú chim ưng ý

kuli007

nói chung nếu giọng thì phần lớn dòng chim QN có giọng dài hơn so với miền khác, chim Tây Giang thì đa phần rất hay và đẹp đó bạn

xyz_badboy_xyz

Ngọc Thụ Lâm Phong
cũng nghe về chiim Tây giang nhiều nhưng chưa tìm đc bác nào để có thể Giao lưu .. haizzzzzzzz

hoantq

Member
Đây là con TG 2 năm lồng của mình bác nge xem thử có khác j chim Bắc không nhé. Lúc mua thì người ta bảo TG, các cao thủ QN thẩm hộ em giọng xem có đúng không vậy. Thank.
Chim Tây Giang đi tông nhanh, độ luyến láy khá ổn, hơi nhỏ chim như đa phần chim Quảng khác.
Chủ thớt cứ nghe clip của bác Đức là mê luôn rồi nhỉ?
Nên tậu 1 em bổi Tây Giang để cảm nhận cái hay của chim Quảng bác ạ, cái này em đã từng thử rồi đấy.
Chúc bác may mán như em nhé./.

tosudoc

Bac nay laij doc bang cuu chuong. 2x1=2. 2x2=4 roi hiiiiiii ( xin loi vi may hong chua cai vietkey)