2 ngày mất 2 con chim

hoang huy

Tình hình là tối thứ 7 vừa rồi, e đi đánh cầu lông về. Dắt xe vào nhà, khóa cửa cổng, lên lầu đi tắm. Đến khi tắm xong đi xuống thì cả chim cả lồng không cánh mà bay.
Bọn trộm chim bữa này thật là liều lĩnh. Biết nhà có người mà chúng dám leo cổng vào để trộm.
E tiếc công chăm sóc thì ít mà tiếc con chim thì nhiều. Đó là chú Khe Vàng em đã nuôi được 1,5 mùa rồi, rất có chất.
Thế mà vẫn chưa hết đen, trưa hôm sau em đem giàn chim ra phơi nắng. không biết do nắng gắt quá hay chim bị hoảng gì mà nó tung lồng bay luôn. Em đã tìm cách bẫy lại mà không thấy nó về nơi.
Thế là 2 ngày mất 2 con chim,rầu như quả bầu.

chaomao81

chia buồn cùng bác, con chim của mình hôm qua đưa thằng em nuôi ở tiệm nó làm, để trước nhà, nó vào giả vờ mua chim rùi mình k để ý nó rinh cái lồng chạy luôn, nghe thằng e báo tin mà buôn thê thảm, con chim đổ giọng hay của mình, hic, trộm bửa nay liều lắm bác ơi, nhớ cẩn thận vậy.

hoang huy

Cám ơn bác. Giờ cũng chỉ biết tự mình bảo vệ mình thôi. E cũng thấy ớn rồi

N.Park

thôi rồi, sao quả tạ chiếu tới mấy con chim nhà chủ thớt rồi, chia buồn cùng chủ thớt . 2 em nó có duyên mà ko có nợ với chủ rồi:(

boygl88

chắc phải sắm cái camera, thằng trộm nào lò mặt vào. ghi hình đưa lên CA

thainguyen

chim buồn vs bác em cũng vừa bị BỌN CỜ HÓ lấy mất con chim chúng dạo này rất liều lĩnh đó anh

tuanRC

chia buồn cùng bác, mong rằng bác sẽ không gặp lại những chuyện như thế này nữa.

lhoa27

chia buồn bác, hiện giờ ăn trộm chim nhiều quá. Để chim trên tầng 3 mà còn bị mất. :(