3 con chào mào nhà mình bị liệt chân hết rồi

thanhvalivn110

không biết dạo này có bị dịch gì không mà 3 chào mào nhà mình bị liệt hết không có con nào đậu trên cầu ,toàn nằm dưới đất không , do ôn thi đại học không có thời gian nên không ngó bọn nó....mong các bác giúp với help

thodeco

bác coi lại kĩ chứ chẳng có dịch ji bác ơi,coi lại thức ăn

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
Có thể con chim bạn thiếu nắng thiếu vitamin B1, Cần phơi nắng đầy đủ, bổ sung nhiều chuối hoặc ra tiệm thuốc Tây mua vitamin B1 bổ xung vào thức ăn cho nó.

chim_HaiPhong

Muốn chữa liệt cho chào mào bạn lấy vỏ trứng gà đem nướng lên sau đó nghiền. Thành bột rồi chộn vào cám. Cho chim ăn đảm bảo khỏi, nếu mới bị chỉ cần cho 3 vỏ /1. Con là ok

saosau

chắc do bạn lo thi đại học nên lơ là để chim thiếu chất, thiêu ăn. Hoặc cám để bị mốc, ... nên chim mới bị vậy.

shopthuhavd

Đơn giản là do thức ăn như cám và nước uống, Pác thay đổi cám và nước uống cho em nó thử một thời gian xem có đỡ không; Chăm theo chế độ cho ăn thêm châu chấu, tắm nắng đều vào + mua thêm 2 viên canxi cho vào 100g cám cho em nó ăn.
Chúc Pác thành công !

cuong_cong15

Đơn giản là do thức ăn như cám và nước uống, Pác thay đổi cám và nước uống cho em nó thử một thời gian xem có đỡ không; Chăm theo chế độ cho ăn thêm châu chấu, tắm nắng đều vào + mua thêm 2 viên canxi cho vào 100g cám cho em nó ăn.
Chúc Pác thành công !

Bác cho hỏi là mua viên cacxi về rồi hòa tan ra trộn với cám hả bác

Bav4ever

Bạn ra mua canxi dạng nc pha cho tiện bạn ạ. Ra hàng thuốc bảo bán cho canxi nc dùng cho trẻ em dưới 6thang là người ta bán ngay. Pha mỗi cóng nc vài giọt thôi bạn nhé. Với cho chim ăn thêm chuối mấy ngày là lại nhẩy nhót bình thường liền

tuansaigon

vài kinh nghiệm chia sẽ cùng bạn:
+cho ăn ớt trái sắt nhỏ
+sâu quy ch0 ăn tươi rất tốt bạn ạ tầm 20.30 con nhỏ là dc.
+xem lại chế độ nắng nhé bạn
chúc bạn thành công!thân Tuấn

hieư236

vài kinh nghiệm chia sẽ cùng bạn:
+cho ăn ớt trái sắt nhỏ
+sâu quy ch0 ăn tươi rất tốt bạn ạ tầm 20.30 con nhỏ là dc.
+xem lại chế độ nắng nhé bạn
chúc bạn thành công!thân Tuấn
like comment tuấn sài gềnh..........

thanhmai117

nếu như thi xong rồi thì bây giờ hãy chú tâm vào chăm sóc mấy e ý đi.. để như vậy tội nghiệp quá.. hãy tham khảo cách của các bác ý bày cho...chúc bạn sớm vực lại mấy em

NTTrung

bạn cho em nó uống thuốc này nhé kết hợp với châu chấu non và chuối tây chín hằng ngày thì nó sẽ khỏi nhanh thôi

mình vừa rồi cũng bận ôn thi đại học như bạn nên chim cò tụt hết cả dàn giờ lại chuẩn bị đi học cả lũ lại ở nhà vắng chủ keke