A/e cho mình hỏi thêm kn về CM

piponovo

A/e cho mình hỏi là con CM bổi của mình nuôi gần tháng cho ăn = cám thái đỏ thấy cũng dạn hơn sổ bọng nhiều hơn ko còn wit wit nữa,mình đem kè với chim khác thấy đứng cúp chữ C rồi sổ bọng ,chớp chớp cánh...Tình hình là mấy ngày nay vào dd thấy mọi người nói cho ăn cám HBK tốt nên mình quyết định mua cám HBK về thay cho nó ăn,ko ngờ mình thấy nó ko sung va máu lửa hơn trước thay vào đó là nó nhát và bay như điên..ko chịu tắm và kiu wit wt nhìu hơn là sổ bọng như trước...Hic nó bị vậy có phải dấu hiêu sốc cám ko mọi người,mình nghe nói sốc cám thường làm chim hoảng và hư chim.Vậy con chim nó bị bể chim( hư chim) dấu hiêu của nó phải nhát và sợ mấy con khác ko cứu chửa dc fai3 ko mọi người?
P/s : còn 1 vấn đề nữa mình muốn hỏi là con chim mái khi kè với 1 con chim trống khác nó có thái độ như chim trống ko mọi người( vd: đứng kênh đối thủ,chóp thẳng đứng,chớp chớp cánh ko?)
Nhờ mọi người chỉ giúp.THanks!

tanhoangkts

Vấn đề bạn hỏi có thể lý giải như sau. Thứ nhất do bạn đổi cám lạ mùi nên chim biến ăn làm chim xuống lữa nên nhát và hót bậy . Còn việc bạn hỏi chim mái có kênh đối thủ, chớp cánh hok thì mình xin thiw luôn chim mái vẫn xổ bộng và ré luôn đó bạn.

chaomaopr

Bạn cho ăn cám số 2 phải ko?chim bổi 1 tháng ăn cám số 2 nó chịu ko nổi đâu bạn. Mà bạn đừng lăn tăn nhiều về các loại cám, quan trọng chim có tố chất hay ko, chim dỏ bạn cho nó ăn vàng uống sâm nó vẫn dở thôi.