ace cho ý kiến

doan nguyen

hiện e cũng có nuôi 03 e chào mào, cũng nuôi chăm sóc cám + chuối + tắm nắng, tắm nước lâu lâu có cào cào, trái cây cũng hay thay đổi nhưng có một vấn đề e muốn ae tư vấn giúp, nuôi như vậy mà chim của e không được mập mạp mà có phần gầy hơn so với lúc mới về, vậy ace giúp e cải thiện tình hình với, chân thành cảm ơn. Thanks all. thân.

SherlockTN

Ngta muốn chim gầy gầy lông ôm sát người chứ không ai muốn chim mập đâu bác ơi :D. Chế độ chăm của bác thế là quá tốt rồi!! Hót hét chơi tốt thì k phải lo nó ốm đâu.

doan nguyen

nói là gầy mà quá gầy ấy, chim bổi còn tung lắm chăm đủ kiểu mà không đỡ hơn, vẫn tung hót hét thì yếu làm sao còn sức mà hót, vậy mới nhờ ae tư vấn.

vuphat

bác xem em nó có bị đi ngoài không. Nếu không thì có thể em nó bị sán.

vuphat

hoặc có thể bị lý do gì đáy bác phải quan sát kỹ, hoặc gần nhà có nghệ nhân nào chơi chim lâu năm nhờ đến quan sát và phán bệnh.

facebook_online

Chim càng tóp càng khỏe đấy bác nhé. Ngày trước em nuôi chim thấy nó cứ xù tròn ra lại tưởng là hay, chim béo tốt, bắt ra xem lườn mới vỡ mộng.

thanhut

Bạn muốn chim mập thì dễ thôi, mỗi con nuôi mỗi một góc nhà, che áo lồng và chỉ chừa một tí ở cửa, cho chim ăn và nứơc uống đầy đủ, bổ sung thêm trái cây tươi, mồi tươi, 2 ngày thì tắm 1 lần, và sau khi tắm thì đem vào nhà cũng che áo lồng và chưa một tí ở mặt cửa, cứ như vậy mà làm, vài tháng sau, chim sẽ mập.
Chú ý: sau khi tắm xong, không cho chim phơi nắng, và cũng không phơi nắng sáng luôn.