ACE giúp đỡ! Chào mào đấu chụp lồng

khanhden1980

:confused::confused::confused::confused:em có mấy con BÌNH ĐỊNH.ko hiểu sao cứ cho đi cội dợt 1 lúc là em nó cứ chụp lồng đòi đá em kế bên,cho em hỏi nguyên nhân của việc này và có cách gì chữa cho em nó ko????,em nó mới mùa lông đầu tiên,chơi cánh cũng kha khá,hót chẻ,sổ bộng cũng được,chỉ tội chụp lồng hoài nhìn khó chịu quá

CÓ CÁCH GÌ KHẮC PHỤC TÌNH TRẠNG NÀY KO????
:rolleyes::rolleyes:

MrGiaNguyen

:confused::confused::confused::confused:em có mấy con BÌNH ĐỊNH.ko hiểu sao cứ cho đi cội dợt 1 lúc là em nó cứ chụp lồng đòi đá em kế bên,cho em hỏi nguyên nhân của việc này và có cách gì chữa cho em nó ko????,em nó mới mùa lông đầu tiên,chơi cánh cũng kha khá,hót chẻ,sổ bộng cũng được,chỉ tội chụp lồng hoài nhìn khó chịu quá

Có những chú chim có bản năng chiến đấu bằng sức mạnh,theo mình bạn nên làm thế này: khi đi cội bạn nên treo xa giàn haocj là treo ở giàn nhưng cách cái lồng gần nhất khoang 20cm,như vậy nó sẽ thấy khoảng cách xa mà ko bu lồng nữa mà sẽ chuyển từ " oánh nhau " sang " chửi nhau"

khanhden1980

mình treo em nó cách 5 tất em nó cũng tung theo chim kế bên,toàn đòi đá ko à!!!!!!!!chữi nhau vài câu thì lại đòi quánh lộn.:mad::mad::mad:
nhất là những lúc chủ cội thả chim mái ra hì thôi rồi.thằng nào nó cũng đòi giết chết cho được!!!!bực mình chết được đi à!!!

thaiduykha

chú này đã đấu giàn rồi thì bạn cứ cho em nó ở nhà khoản 1 mùa, mùa sau cho đi trường lại thì em nó sẽ đỡ bớt tính hung hăng bu chụp mà sẽ đấu giọng thôi, theo kinh nghiệm nuôi 1 em Trung Mang của mình hehe

thangqn

cái tật này mình củng gặp rồi,mình hay sách đi dợt nhưng ko treo sát mà cách cả mét xa hơn củng được lâu dần nay củng đỡ ko ham đánh lộn nữa mà chửi nhiều hơn,bạn kiên trì áp dụng cách này thử đi

vukienvp

cái tật này mình củng gặp rồi,mình hay sách đi dợt nhưng ko treo sát mà cách cả mét xa hơn củng được lâu dần nay củng đỡ ko ham đánh lộn nữa mà chửi nhiều hơn,bạn kiên trì áp dụng cách này thử đi
Mình cũng có một chú như vậy, giờ đi dợt cứ phải treo xa.
Cũng thấy đỡ hơn, bạn thử áp dụng cách này một thời gian xem sao.

toprui

chim mình thì chưa gặp trường hợp này. mà có nghe ông anh nói, nếu ở nhà bạn thường tủ áo lồng thì bây giờ đừng tủ nữa, tránh ức chim quá, đến lúc ra cội sẽ điềm đạm hơn, bạn thử áp dụng xem sao.

chaomaotd

mình treo em nó cách 5 tất em nó cũng tung theo chim kế bên,toàn đòi đá ko à!!!!!!!!chữi nhau vài câu thì lại đòi quánh lộn.:mad::mad::mad:
nhất là những lúc chủ cội thả chim mái ra hì thôi rồi.thằng nào nó cũng đòi giết chết cho được!!!!bực mình chết được đi à!!!

Chắc chú chim của bạn được học võ Bình Định rồi , tước võ công của em nó đi là xong !
Nói vui thôi, do nết chim hoặc do chim căng quá , bạn để khoảng cách lồng xa một tý , hạn chế nên chơi chim thả là ổn thôi.

megamind

con chim gốc hòa bình nhà mình cũng thế, cứ máy cánh hót hét 1 lúc là bu lồng đòi đánh nhau. để xa xa thì chú chu bu lồng rồi chửi thôi chứ để sát lồng là thò mỏ ra đòi đánh nhau ngay, thế mới bực. giờ mình cứ cho ở nhà 1 thời gian đã

duydungkrongbong

Haizzz là nết chơi của em nó hung hăng quá mà. Giang sơn dễ đổi, bản tính khó dời, chắc phải rèn luyện từ từ thôi bạn ah

Mickeycm.batoqn

thứ nhất chim bạn non mùa,cần thêm 1 mùa lông nửa thì nó sẻ bỏ bớt tính hung hăng,sẻ chơi trầm lại bớt.
củng ko laoij trừ chim ra mỏ ko lại thì chuyển qua bu chụp (Rất ít)
cách trị là bạn gắn cầu theo kiểu lồng thái,bạn tủ áo lồng lại và đêm trao ngay giửa giàng khi chơi,nếu anh em tại trường ko thông cảm thì bạn có thể treo em nó dạt biên,tránh để anh em mất tầm nhìn.
cái này giống kiểu đàn bà ở trong nhà chửi đổng ra vậy,trong lồng em nó điên tiếc chơi sàng cầu rê cánh nhưng ko thấy đối thủ.
Nên tìm cái áo nào mỏng 1 tí,loại vả màu xanh lá cây,nhưng nhớ áo lồng là phải vừa vẹn lồng cho em nó ko bu dc,đừng để áo lồng rộng quá,vài lần như thế là dc

Theo bạn nói thì chim mới mùa đầu, như vậy thì ra trường nó chụp lồng thì đúng rồi. Thường những con zữ mà ra trường là nó chụp lồng. vì sao, vì nó chơi thua nước những con già, nhất là tiếng bộng, nên nó tức nó đòi đá. Khi mùa 2-->3 nó chững chim + tập luyện ko treo quá gần khi chơi nó sẽ hết

khanhden1980

cũng biết vậy,nhưng ko lẽ ko còn cách gì khắc phục được hay sao?????????????
thấy em nó cứ đòi quánh nhau hoài thấy cũng tội em nó lắm.
nhà chỉ có em nó là còn đi dợt dải bậy bạ chơi được thôi.mấy em kia thay lông từa lưa hết rồi.nên em muốn hỏi có cách gì khắc phục hay ko vậy mà!!!!!còn cho em nó xa quá thì mất vui khi đi dợt dãi rồi.còn cho em nó ở nhà thì buồn bực,bức rức ko chịu được hihihihih

viet

Chào Mào Diêu Trì
Thua nước đòi đá; cuồng đòi đá; ức chim đòi đá; chim non mùa đầu thường có kiểu này; bạn cứ chăm bình thường, tăng số lần đi trường sẽ làm giảm tình trạng này va con chim càng có tuoi lồng sẽ chững chim. Thân. Nhớ chọn chim ngang hoặc lớn hơn 1 mùa so với chim bạn để chơi, tráng bị trường hợp bể chim.

gabong

em cũng ngĩ nên cho em nó đi dượt dãi nhiều, lâu lâu bảy nhảy đòi đánh nhiều chuyển sang chửi nhiều..hhi

khanhden1980

anh em thông cảm thì ko sao!!!!!!chim mình cụp hoài thấy cũng ngại với anh em quá,sợ chim mình chụp rồi chim anh em chụp theo,anh hưởng hết giàn thì mất hết vui rồi,mình đang cho em nó chơi xa giàn 1 tí,nhưng ngặc nổi xa giàn em nó ít chơi lắm,:confused::confused::confused::confused::confused::confused:thêm 1 vấn đề cần hỏi nữa đó

cmtegiac

anh em thông cảm thì ko sao!!!!!!chim mình cụp hoài thấy cũng ngại với anh em quá,sợ chim mình chụp rồi chim anh em chụp theo,anh hưởng hết giàn thì mất hết vui rồi,mình đang cho em nó chơi xa giàn 1 tí,nhưng ngặc nổi xa giàn em nó ít chơi lắm,:confused::confused::confused::confused::confused::confused:thêm 1 vấn đề cần hỏi nữa đó
Bạn chấp nhất bỏ mùa này đi, cứ để chim chơi xa dàn. Mùa sau chim sẽ chững chạc hơn thì để gần hơn là ổn.