AE cho mình hỏi Chào mào Na vùng bình phước có đúng là kỳ tài chào mào không ?

hoathuong

Hôm nay mình dạo quanh 1 vòng các tiệm chim ở bình thạnh, muốn tìm mấy con CM non hỏi mua. thì gặp 1 tiệm chim ở nga tư Ung văn khiêm và Xô viết nghệ tĩnh bảo, CM vùng Na ở bình phước là chim hót hay nhất, giá chim con tầm 500k. phải đặt trước nửa tháng mới có. AE nảo rành cho mình biết phải anh kia chém gió không? xưa giờ nghe chim huế là hay nhất mà.

3Ray

Ở đâu cũng có anh hùng,,, ở đâu cũng có khùng khùng điên điên;
So ri nếu có chi.

tanhoangkts

Nói chung 99% giọng chim con là ko hay còn 1% có thầy tốt dạy nên giọng hay.

ĐKL?hao12345

bạn gặp ông chủ tiệm sao sao rồi
Binh Phước chỉ có địa danh là Bù Na.
ông chủ tiệm khg wen tiếng dân tộc nên quên chử Bù nói với bạn còn chử Na
Mà ở dau cũng có anh hùng và cũng có thg khùng thg điên à bạn

hoathuong

bạn gặp ông chủ tiệm sao sao rồi
Binh Phước chỉ có địa danh là Bù Na.
ông chủ tiệm khg wen tiếng dân tộc nên quên chử Bù nói với bạn còn chử Na
Mà ở dau cũng có anh hùng và cũng có thg khùng thg điên à bạn

Um có lẽ vậy, 3 ngày sau quay lại xem mấy em chim non ;)

symphony

Thú Vui Tao Nhã
Chém kinh thế, tiệm chổ đó toàn bán thỏ, chim bồ câu mà sao rành về chaomao về dòng chim NA Bình Phước thế. Chắc bác đó ở vùng NA Bình Phước đấy.

phanquocvu

tui dân bình phước đây...chủ quán cũng chẳng rành nên nói điêu với bạn như thế...thật chất ở bình phước có vùng tên Bù Na...mà dân thành phố thường hay lên đây đánh chim...đúng như những người ép chim từ má trắng và chim non lên thường hay chọn chim ở bình phước để ép...vì chim Bình Phước học giọng rất nhanh..tướng chim thì vừa thon gọn không to,chơi rất lý lắc...đặc biệt tốc độ ra mỏ rất nhanh...để chứng minh cho điều này thì ae Bình Dương hiểu rất rỏ..vì ae bình dương thường đánh má trắng ở Bình Phước về để ép giọng....và khi phong trào chim đấu nở rộ thì chim Bình Phước cũng đang được ae gần xa chọn chơi rất nhìu...vì độ lý lắc và tốc độ cánh mỏ của chim rất tốt...mặc dù thể hình chim không to.
và nếu như ae nào muốn thử trải nghiệm dòng chim Bình Phước để chơi thì mình khuyến khích nên chọn những vùng chim thuộc Bình Phước như: Phước Long,Bình Long,Bù Na và Bù Đăng để chơi...vì đây được coi là những vùng chim hay về giọng và thái độ thi đấu của dòng chim Bình Phước..thân chào!