AE giúp e với .

tenchiday

Tình hình là em mới rinh một chú ở trong quảng nam, giá hét 1tr5 mà e kì kèo đc 1tr3 rồi sút luôn. lúc xem thì em nó xòe cánh đấu cũng dữ lắm, cơ mà đem ra đấu vs con mồi nhà e đc vài phút thì nó tịt luôn, e mới rinh có 2 ngày thôi ợ. mấy bác cho e hỏi là do lạ nhà nên nó còn hiền hay là nó tiêu luôn rồi ạ ?:confused::confused::confused:

quocvuong458

Vậy là tiêu thiệt rồi có phải chim bạn dạn lắm không bạn mua trúng chim ghiền nên thấy người hót như nổ súng chứ đấu là bỏ bạn xem lại thư minh nói đúng không nhé!

xellosak

mua chim thì xách ra cội hoặc chỗ lạ test
nhiều con nó chơi ở nhà
1 vấn đề thường thấy là lúc mua về thì mới phát hiện bệnh tật
chim đã mua rồi thì cứ chăm chứ sao không lẽ mua rồi h em nó thế thì bỏ @@
mới về lạ nước lạ cái
P/S: hổ xuống đồng bằng bị chó dí :))

tenchiday

không biết nữa bác ạ.dạng thì dạng thật nhưng kê lại con khác nó vẫn chơi có điều k mạnh bằng lúc ở nhà chủ cũ thôi :(

clark07

Tình hình là em mới rinh một chú ở trong quảng nam, giá hét 1tr5 mà e kì kèo đc 1tr3 rồi sút luôn. lúc xem thì em nó xòe cánh đấu cũng dữ lắm, cơ mà đem ra đấu vs con mồi nhà e đc vài phút thì nó tịt luôn, e mới rinh có 2 ngày thôi ợ. mấy bác cho e hỏi là do lạ nhà nên nó còn hiền hay là nó tiêu luôn rồi ạ ?:confused::confused::confused:
bình tỉnh bác ơi, mới 2 ngày, lạ chủ, là nước, thay đổi không khí nữa, từ từ nó tịt luôn ah, nhưng 1 thời gian rùi nó quen thì khôi phục lại phong độ thôi bác ơi, với lại bác mua được chim 1tr5 ở quảng nam thì cũng hay rồi, chứ bổi ngoài đó vào trong mình mà bẫy đấu cũng hơn 1tr ak

Sửa lần cuối:

cafe_thanhtung

bình tỉnh bác ơi, mới 2 ngày, lạ chủ, là nước, thay đổi không khí nữa, từ từ nó tịt luôn ah, nhưng 1 thời gian rùi nó quen thì khôi phục lại phong độ thôi bác ơi, với lại bác mua được chim 1tr5 ở quảng trị thì cũng hay rồi, chứ bổi ngoài đó vào trong mình mà bẫy đấu cũng hơn 1tr ak
Q.Nam chứ saoQ.trị

tenchiday

bình tỉnh bác ơi, mới 2 ngày, lạ chủ, là nước, thay đổi không khí nữa, từ từ nó tịt luôn ah, nhưng 1 thời gian rùi nó quen thì khôi phục lại phong độ thôi bác ơi, với lại bác mua được chim 1tr5 ở quảng trị thì cũng hay rồi, chứ bổi ngoài đó vào trong mình mà bẫy đấu cũng hơn 1tr ak
k phải quảng trị mà là quảng nam bác ạ

Nam Đà Nẵng

Chào mào Đà Nẵng
Vấn đề mua chim qua mạng rất phức tạp bạn ạ
Thứ 1 : Chim mới chuyển vùng nên tụt lửa là điều dễ hiểu, sẽ cần thêm thời gian để thích nghi với môi trường mới
Thứ 2 : Nên chọn mua chim của người có uy tín
Chúc chú chim của bạn mau đạt lửa

tenchiday

Vấn đề mua chim qua mạng rất phức tạp bạn ạ
Thứ 1 : Chim mới chuyển vùng nên tụt lửa là điều dễ hiểu, sẽ cần thêm thời gian để thích nghi với môi trường mới
Thứ 2 : Nên chọn mua chim của người có uy tín
Chúc chú chim của bạn mau đạt lửa
bác ở đâu cho e địa chỉ rảnh e ghé