AE hảy cẩn thận với thức ăn loại này nhé.................

quangphucmobile90

hi tối qua mình cũng mới đọc xong tính post lên cho ae xem. mà bác nhanh tay quá.nhìn 6 e chao mào nằm thấy thương. mình mà bị vậy chắc mất ăn mất ngủ.Máy quả táo giờ toàn thuốc không nguy hiểm.

vinhdq

Ui cha ơi, bấy lâu nay cứ cho ăn thỉnh thoảng vẫn thấy chim xù, hèn chi, thank chủ top đã chia sẽ.
Thân!

49m28667

Mình đã nói rất nhiều anh em trong cội chim về vấn đề này. Táo (bom), dâu tây, hồng, nho... là những thứ cực độc người ăn nhẹ thì đau bụng nặng thì ngộ độc - chim ăn thì mất lửa mà nặng thì như Bác này đây.
Bạn nào đã lên trên mình ( Đà Lạt ) xem họ phun thuốc vào dâu tây chiều hôm nay để sáng mai hái bán thì bảo đảm bạn có chết đói cũng không dám đụng vào.
Chia buốn cùng anh nha !

nguyenminhhoang

riết rồi con người hại con người. cuối cùng chim chóc cũng ảnh hưởng. giờ mà cho chào mào ăn phải tuyển những loại trái cây như thế nào đây. hazz buồn quá. xui mà cho ăn trúng trái độc chắc toi mấy con chim quá, có cách nào khử đọc không a/e đề xuất cùng tìm hiểu để phòng ngừa nhé. thân!

tran van trinh

đem đi sắc nghiệm thử bị ngộ độc hay trúng gió hihi,có khi bị trúng gió độc chết mà nói là ăn táo hihi.nhưng đồ trung quốc thì chừa ra

Ebola

Táo của Mỹ và New Zealand ăn tốt lắm. Mình cho ăn quanh năm. Mỗi tội, táo đắt hơn chim...

luuthientoan

mình nhà nghèo thì chỉ mua chuối sứ hoặc đi đường thấy bình bát dây, ổi rừng thì kiếm thêm bổ sung trái cây. Ít khi phải mua trái cây, chủ yếu mua cào cào hoặc lâu lâu ít trứng kiến