Ae Quảng Nam giúp với

bác phải nó rỏ về tiêu chí bác muốn thì ae QNam mới giúp được bác, hay về giọng, đấu đá,...?
chim Trung mang có chất giọng hay lắm đấy bác

ttnhanthien

mình ở SG lận..muốn hỏi xem ae giúp để biết chim QN vùng nào hay để tuyển chọn .

CMQNam

Vip Chào mào Quảng Nam
chơi cội hả bác?
mình cũng đang thích songkon! nghe nói giọng rát, ché lực, chơi khá bền
đang định tuyển 1 con nhưng chưa có dk
^^. Ở đâu chẵng có con này con kia bác. Vùng sau nhà em ^^
Dạo này anh em săn tìm sk để chơi nhiều thật. Mà cũng đáng để chơi đấy bác

Vùng nào ở Quảng Nam cũng có chim hay. Vấn đề nằm ở chỗ bạn có yêu cầu tiêu chí giọng và bóng bộ hay không thôi. Còn riêng cá nhân mình, cả đất nước hình chữ S - nơi nào cũng có chim đấu hay.
Thân!
Đức QN.

Điếu Cày

Vùng nào ở Quảng Nam cũng có chim hay. Vấn đề nằm ở chỗ bạn có yêu cầu tiêu chí giọng và bóng bộ hay không thôi. Còn riêng cá nhân mình, cả đất nước hình chữ S - nơi nào cũng có chim đấu hay.
Thân!
Đức QN.
chuẩn đó bạn ợ.

chơi cội hả bác?
mình cũng đang thích songkon! nghe nói giọng rát, ché lực, chơi khá bền
đang định tuyển 1 con nhưng chưa có dk
mình có 2 em Sk nhưng cũng bình thường, hong biết chủ cũ nuôi sao giờ về nhà thay lông hư tè lè. Đang định làm cái AVI thả vô để em nó tự sinh nè

Ebola

Thân!
Đức QN.

Sao trả lời chung chung thế?! Ở QN có huyện Đông Giang thì chim có giọng và nước đấu hay. Bạn tìm hiểu kỹ thêm về chim ở đó mà mua chơi. Giá cũng k rẻ đâu

CMQNam

Vip Chào mào Quảng Nam
Sao trả lời chung chung thế?! Ở QN có huyện Đông Giang thì chim có giọng và nước đấu hay. Bạn tìm hiểu kỹ thêm về chim ở đó mà mua chơi. Giá cũng k rẻ đâu
Bác Đức QN tìm hiểu cho rỏ về vùng đông giang đi kìa
Còn xã nào đông Giang chưa sỡ hữu k bác Đức

Bác Đức QN tìm hiểu cho rỏ về vùng đông giang đi kìa
Còn xã nào đông Giang chưa sỡ hữu k bác Đức
Chào bạn.
Trước hết tôi trả lời chung chung vậy vì bạn ấy chưa có tiêu chí chọn chim cho riêng bạn ấy để được ae tư vấn vùng miền. Nên đa số ae sẽ trả lời một cách rất...chung chung.

Và, "Vùng Đông Giang"? Một Huyện có rất nhiều xã, một xã có rất nhiều thôn, một thôn có rất nhiều vùng, một vùng có rất nhiều đồi.v.v, mỗi khu vực mỗi giọng chim đã khác nhau rồi. Đông Giang cung là một vùng chim hay của đất Quảng, nhưng để chọn chim:
Chim Bổi và Chim Thuần.
Thời gian này: Chim Bắc chuyển vào Quảng Nam thành chim vùng Đông Giang, Chim trà my lên Đông Giang thành Sông Kon-TM.v.v

Ở đây, Đức muốn nói thêm vì không rõ bạn ấy cần chọn bổi hay thuần. Chim Thuần thì còn soi giọng được rồi bắt, chứ chim bổi rất nguy hiểm.
Chọn chim thuần, bạn chỉ cần đưa ra tiêu chí chim có giọng 7,8. tông nhanh-xoắn, giọng đanh và rát. Những tiêu chí chung của Quảng Nam.

Nên nhờ những Ae có uy thẩm vùng miền giúp.

thân.

CMQNam

Vip Chào mào Quảng Nam
Chào bạn.
Trước hết tôi trả lời chung chung vậy vì bạn ấy chưa có tiêu chí chọn chim cho riêng bạn ấy để được ae tư vấn vùng miền. Nên đa số ae sẽ trả lời một cách rất...chung chung.

Và, "Vùng Đông Giang"? Một Huyện có rất nhiều xã, một xã có rất nhiều thôn, một thôn có rất nhiều vùng, một vùng có rất nhiều đồi.v.v, mỗi khu vực mỗi giọng chim đã khác nhau rồi. Đông Giang cung là một vùng chim hay của đất Quảng, nhưng để chọn chim:
Chim Bổi và Chim Thuần.
Thời gian này: Chim Bắc chuyển vào Quảng Nam thành chim vùng Đông Giang, Chim trà my lên Đông Giang thành Sông Kon-TM.v.v

Ở đây, Đức muốn nói thêm vì không rõ bạn ấy cần chọn bổi hay thuần. Chim Thuần thì còn soi giọng được rồi bắt, chứ chim bổi rất nguy hiểm.
Chọn chim thuần, bạn chỉ cần đưa ra tiêu chí chim có giọng 7,8. tông nhanh-xoắn, giọng đanh và rát. Những tiêu chí chung của Quảng Nam.

Nên nhờ những Ae có uy thẩm vùng miền giúp.

thân.
Trả lời kèm trích dẫn comment của bác ebola ấy. sao lại chọn coment của em. ^^