AE tư vấn giúp về lồng vuông !!!

• Người khởi tạo Mink
  • Ngày bắt đầu

Mink

Nhà có chú chim, lạ một nỗi nếu để lồng tròn thì em nó cứ mơ mơ, ít đấu và chuyền cầu. Nhưng khi sang qua lồng vuông thì em nó năng động hơn hẳn, trong đấu giàn cũng khác nhiều. Nay nhờ Ae tư vấn giúp mình chọn mẫu lồng vuông, cách bố trí cầu để dành cho chim. Clip mới sang lồng thử, ngay tức khắc em nó vui vẻ như thế này này :cool:

hand

Bác thử chơi lồng vuông 17 nan lắp 3 cầu thằng xem sao. Những em chạy cầu thì nên chơi 3 cầu thẳng.

doan nguyen

làm quả 17 hay 19 nan là thoải mái, nếu chim chơi mà sàng cầu thì quá hay làm 3 cầu thẳng so le nhau, còn không sàng cầu thì một cầu thẳng thêm vài cầu bán nguyệt (móng ngựa) ở mối góc cũng ok

saosau

Bác thử chơi lồng vuông 17 nan lắp 3 cầu thằng xem sao. Những em chạy cầu thì nên chơi 3 cầu thẳng.

làm quả 17 hay 19 nan là thoải mái, nếu chim chơi mà sàng cầu thì quá hay làm 3 cầu thẳng so le nhau, còn không sàng cầu thì một cầu thẳng thêm vài cầu bán nguyệt (móng ngựa) ở mối góc cũng ok

Bạn đầu tư cái lồng vuông kiểu Huế và bố trí cầu như comment ở trên thử xem. Lồng vuông Huế nhìn thanh, mềm mại......

vukienvp

Bạn thử chơi lồng 17 nan lắp 4 cầu góc xem sao. Có khi chim chịu khó đảo cầu lại hợp với cách bố trí này.
Chúc bạn kiếm đc chiếc lồng như ý cho chú chim thân yêu.
Thân vukienvp

khanh79

lông vuông thì a cứ chơi lồng vuông Đà Nẵng bố trí 4 cầu móng ngựa 4 góc là con chim nó chơi tứ phía lun. Như ý kiến bạn vukienvp ấy. E là e thích kiểu này ^^.

thanhlong_mechim

E nó ưng với cái lồng mời rồi; thì cứ đế nguyên trong đó, việc gì phải đầu tư lồng 17 hay 19 chủ thớt, tồn tiền

Mink

Bạn thử chơi lồng 17 nan lắp 4 cầu góc xem sao. Có khi chim chịu khó đảo cầu lại hợp với cách bố trí này.
Chúc bạn kiếm đc chiếc lồng như ý cho chú chim thân yêu.
Thân vukienvp

lông vuông thì a cứ chơi lồng vuông Đà Nẵng bố trí 4 cầu móng ngựa 4 góc là con chim nó chơi tứ phía lun. Như ý kiến bạn vukienvp ấy. E là e thích kiểu này ^^.

em nó yêu lồng mới nên chơi ầm ầm bác ơi chúc mừng bác
Cảm ơn Ae nhiều, mình đang bỏ heo đất để sắm mẫu lồng vuông 17 nan của Huế, có thể qua tết là đủ vốn. hihi

Sửa lần cuối:

Mink

E nó ưng với cái lồng mời rồi; thì cứ đế nguyên trong đó, việc gì phải đầu tư lồng 17 hay 19 chủ thớt, tồn tiền
Thanks bạn, lồng đang nuôi là mình mượn bạn à. Mình không có điều kiện, nên cần tư vấn để quyết định, đỡ tốn kém mà !!!

Sửa lần cuối:

tuangiadtu

Chào Mào Bồng Lai
Sắm cái 17 nan đi bác Tuấn ơi. Bản thân nó rất thích lồng vuông đấy. Thụ trường lồng gỗ 17 nan ngoài này cũng khá nhiều, giá rất hợp lý. 17 nan là vừa, dễ mang đi mang lại hơn 19 nan.
Giọng và thái độ hăng quá :), chúc mừng bác nhé.

Thân ái!

Mink

Bạn đầu tư cái lồng vuông kiểu Huế và bố trí cầu như comment ở trên thử xem. Lồng vuông Huế nhìn thanh, mềm mại......
Cảm ơn anh nhiều, đến ngày mùng 4 tết này Ae gặp nhau giao lưu cf nha. Anh có tham gia Hội thi ngày đó do Hội Sinh Vật Cảnh Khánh Hòa tổ chức không anh ?

Mink

Sắm cái 17 nan đi bác Tuấn ơi. Bản thân nó rất thích lồng vuông đấy. Thụ trường lồng gỗ 17 nan ngoài này cũng khá nhiều, giá rất hợp lý. 17 nan là vừa, dễ mang đi mang lại hơn 19 nan.
Giọng và thái độ hăng quá :), chúc mừng bác nhé.

Thân ái!
Quyết định 17 nan rồi Tuân, nhưng chưa đủ ngân lượng :cool:. Em nó giờ máu lắm Tuân à !!!

matna

Vâng hovaten :) con này vừa đoạt giải nhất vừa rồi. Hôm rồi nhờ đăng ký 1 vé vui xuân, không biết kết quả thế nào mà chưa có alo nhỉ :eek:
bác thi ở đâu mà nhất luôn thế, giải nhất thì dư tiền mua lồng ấy chứ