Ai biết cánh chữa trị ca này hộ e cái

danchoituki

con chào mào của e tối đến e cho áo lồng xuống nhưng e nó toàn ngủ xuống sàn k chịu ngủ trên cầu có ai biết cánh hộ e cái
k biết có phải e cho áo lồng sớm quá k vì e thường cho xuống tầm 2h chiều vì tối e bận lên không có thời cho e nó xuống muộn dc
hay là vì e treo e nó ở tầng 2 lên nó không quen

lenhattan

Có lẽ do aó lồng ngắn nên nó xuống sàn nhìn mấycon khác. Bạn thử thay aó mỏng và phủ kính xuống tận đáy xem. Có lẽ đã thành thói quen rồi nhỉ

havy2003

để nó ỉa đầy sàn cho nó ở bẩn một thời gian no sẽ ko dám xuống sàn ngu nữa tự khác lên cầu ngu hehe

vanthanh_daklak

con chào mào của e tối đến e cho áo lồng xuống nhưng e nó toàn ngủ xuống sàn k chịu ngủ trên cầu có ai biết cánh hộ e cái
k biết có phải e cho áo lồng sớm quá k vì e thường cho xuống tầm 2h chiều vì tối e bận lên không có thời cho e nó xuống muộn dc
hay là vì e treo e nó ở tầng 2 lên nó không quen
hình như chim bạn wen ngủ dưới lồng ah , bạn cách này xem , kiếm áo lồng thật dầy và tối trùm là xem sao , hoặc là treo em nó chỗ khuất gió thử

nin_chaomaohue

bạn cứ trùm áo lồng chữ A (hở 1 mặt khoản 1` tuần đến 10 ngày) cả ngày và đêm luôn nhé để nó quen đã. sau đó bạn trùm lại thì được thôi mà.

qcnguyen

Cái đây không lo đâu bạn à con chim nó tự tìm chỗ thích nghi. Chim chỉ ngủ được khi nó cảm thấy an tâm nên nó ngủ ở đâu cũng được. Quan trọng là bạn đừng thay đổi chỗ treo đột ngột quá, ban đêm phải thật yên tĩnh

cmnhatrang

Chào mào & Anh em
bạn cứ trùm áo lồng chữ A (hở 1 mặt khoản 1` tuần đến 10 ngày) cả ngày và đêm luôn nhé để nó quen đã. sau đó bạn trùm lại thì được thôi mà.

Mình đồng ý với cách chữa này, bạn đừng nên trùm kín chửa 1 khoảng hở ngay phía cầu cao nhất mà chim thường đậu, sao cho chim có thể ngó ra ngoài theo hướng đó, treo nơi yên tỉnh, trao như vậy suốt vài tháng chim sẽ quen thôi, thường chim ngủ bất thường là do sợ hải gì đó, ca này cũng giống như trị chim ngủ dơi vậy...
Thân!

Sung - AK

chắc chim bạn là chim má trắng lên rồi. má trắng có tật hay ngủ cóng nước và ngủ dưới sàn. mình cũng có con chuyên ngủ cóng nước, riết rồi wen.

cmnhatrang

Chào mào & Anh em
chắc chim bạn là chim má trắng lên rồi. má trắng có tật hay ngủ cóng nước và ngủ dưới sàn. mình cũng có con chuyên ngủ cóng nước, riết rồi wen.

Chim ngủ trên cóng là do bạn, bối trí cống trên cầu cao nhất phải khg? Nếu bạn chơi để ba cầu thì mình góp ý bạn khg nên bố trí bất cứ cóng hay xiên trái cây kể cả rọ cào cào trên cầu cao nhất nhé, tránh đc cho chim nhiều tật lắm, với lại tối chim ngủ lỡ có anh Thằn lằn hay gián nào mò vô kiếm thức ăn cũng khg lên cầu cao nhất khg làm chim giật mình...
Thân!

Thế

Bạn vò 1 cục nilon nhét giữa 2 nan gắn tai cóng trước khi trùm áo lồng ban đêm chim ngủ khi leo lên có g vướng cục nilon nó sẽ tự đi chỗ khác ngủ. Khi đụng vào nilon sẽ kêu loẹt xẹt làm con chim khó chịu sẽ bỏ tật ngủ cóng và áp sát nan lồng. Với chim ngủ đáy lồng cũng vậy mình vò cục thật to bỏ dưới bố vài bữa hết ngay. Chim k thể ngủ trên cục nilon. Chúc bạn thành công. Thân/ thế.

tranhathi

Bạn vò 1 cục nilon nhét giữa 2 nan gắn tai cóng trước khi trùm áo lồng ban đêm chim ngủ khi leo lên có g vướng cục nilon nó sẽ tự đi chỗ khác ngủ. Khi đụng vào nilon sẽ kêu loẹt xẹt làm con chim khó chịu sẽ bỏ tật ngủ cóng và áp sát nan lồng. Với chim ngủ đáy lồng cũng vậy mình vò cục thật to bỏ dưới bố vài bữa hết ngay. Chim k thể ngủ trên cục nilon. Chúc bạn thành công. Thân/ thế.
Vụ này hay à nha.........