Ai Biết Chỉ Mình Với

hoangvantuan34

Tình Hình là mới mua 1 chú chim đèo khoảng 2 năm lồng khi treo một mình chơi như điên ché chiếc đủ cả, nhưng khi treo lên dàn chỉ dang cánh hót vài cau rồi không chơi nũa, cho ra khỏi dàn lai ché ầm ầm không hiểu lại sao. Có cách nào khắc khục hiện tương trên ai biết chỉ mình Với hay nết com chim như vậy

hoangjtam

bạn mua trên giàn hay ở nhà người ta ?có thể là chim ít đi cội chưa quen cội bị ngộp bạn nên cho đi thường xuyên nếu vẫn vậy là do tố chất e nó chỉ thể hiên có bấy nhiêu thôi.

ducai

chắc chưa quen chơi cội, có gì bác tập cho e nó chơi từ từ thôi, đừng cho chơi lâu, khoảng 15p rồi dần tăng lên là ok

hoacatim

Theo mình nếu e nó chưa quen cội thì tập từ từ, cứ trùm áo lồng vài lần rồi hãy mở ra từ từ cho e nó quen dần là ok

vukienvp

Chưa quen cội bạn ơi.
Bạn cho đi nhiều sẽ cải thiện dc vấn đề.

Dat_casper

Có khi nào con chim đó ko đấu con bạn cũng giống con của mình nhưng chỉ khác cái là ngoài chỗ treo nó ra treo con nào gần cũng chơi nhiệt nhưng mang vào nhà hay chỗ khác như bò đội nón dù cho đi cũng nhiều mà em nó ko cải thiện đc .Nhiều bạn mình bảo nết chim đó nó thế rồi ko thay đổi đc .Chỉ coi chỗ treo nó từ bé (má trắng lên là thung ) ngoài là là xịt ngóm