Ai gặp trường hợp này giồng em chưa??

dinhhoikt

SAo chú chào mào nhà em lại ít sổ, cú hót whut' whiu, nó là chào mào trống hẳn hoi ... các bác giúp em vs, hay do chế độ dinh dưỡng ko tốt, em chăm em nó lắm mà, huhuhu

cmbinhlong

Chào mào tình bạn & tình yêu
nếu chim bác là chim trống mak hót như thế 1 là do chế độ dinh dưỡng.2 là chim bổi mới bẩy dc đang còn hoảng hay do bị các chú chim khác đè nên hok dám hót.mak bác coi lại thật kĩ nhé,coi chừng chim mái.chúc bác có chú chim hay nhé

thucdt

Chào Mào Xa Xứ
Chim của bạn nuôi bao lâu rồi? Bổi hay chim non lên? Nếu là bổi có tách thì bạn cứ nuôi từ từ, nó cần thời gian lắm đó! Nhà mình có 2 con bổi, nuôi cũng được gần 2 tháng rồi, lúc mới về có hót thì cũng 2,3 âm đáp trả hoặc hót chuyện thôi chứ không sổ. Bây giờ thì có sổ được 5,6 âm rồi nhưng cũng tùy cao hứng thôi. Bạn cứ chăm rồi tới lúc nó tự sổ ra (mỗi con mỗi tính mà).
Nếu là chim non lên thì cho nó học giọng chứ để nó "có tuổi" sẽ khó mà "tiếp thu".
Thân chào!

dinhhoikt

em mới mua dc 2 tháng rồi, mới về hót ác lắm, ché cũng acc' nhưng tuần này cứ wuyt' wiu, lâu lâu sổ dc vài cái

thucdt

Chào Mào Xa Xứ
Nếu vậy thì bạn xem lại chế độ dinh dưỡng, thay lông. Nếu bạn có thời gian thì cho chim ra mấy cội nhỏ nhỏ, vừa cafe vừa chơi để chim có lửa.

yeuchimhue

80% là chim mái , còn lại 20% là trống , và trống mà chơi giọng mái tốt thế thi sau này là 1 em chim mồi chiến đấy bạn à

thietmocchan123

truong hop ban coi thu xem xung quanh co ai nuoi khong ? neu co thi phai chu y xem co con nao giong mai khong vi chao mao co kha nang ghi nho rat tot vi the ma nhung luc no hay nam noi giong gio co khi cung hay so giong mai lam . Noi chung ban cung nen sieng cho chim ra cho cac coi dang dot , cu treo chim minh ra xa de nghe giong dan dan no se it hot tieng mai ma chi toan la so giong thoi . Minh cung co mot con boi Hue duoc 1 mua chim rat hay , che rat dai , giong tot . Nhung khi bat ve nha duoc it hom no bat truoc giong con chim nha ke ben ket qua la lau lau co buong ra giong wit wui . Sau do nhu trinh bay o tren minh cung da han che bot day ban a . Day chi la tham khao van dung duoc cho minh thi cang tot . Thanks
Xin vui lòng viết tiếng việt có dấu !

Sửa bởi Amin: