ai giup e voi

nhatminh

e nuôi 1 e cm má trắng chưa thay lông gì hết . cách đây 2 tuần ông anh kêu cầu của e nhỏ nên thay cầu lớn cho móng chân nó khỏi dài . Mấy bữa giờ thấy bình thường hôm nay lấy ra thì thấy e nó bị cụt một móng chân . Mà ngay chóp chân thấy dư ra một ít móng . Chim không có dấu hiệu bị gì hết vẫn bay nhảy bình thường . Vậy cho e hỏi cái móng đó có ra lại không .

axnzonegold

Quản lý nhiều BOX
Chắc chưa quen quen cầu mới nên đậu bị gãy móng thôi!
Nếu còn phao trắng ở đầu ngón thì em nó mọc lại thôi!

P/s to nhatminh: Góp ý nên viết rõ tiêu đề đề cập nội dung gì rõ ràng ở lần viết sau nhé!

mai kha

chào bác !vấn đề gãy móng như bác đã đề cập.
+có khả năng dài ra . miễng là chú chăm sóc tốt chế độ ăn uống đầy đủ . thi nó sẻ mọc lại ,nhanh hay lâu đèo là do mình cả bác hà .e nó còn 1 khúc móng nên khả năng mọc lại cao . chúc bác thành công .
+ con vấn đề cầu thì chỉ cần cầu vừa chân , mong dài là chỉ sợ nó nhảy lung tung móc vào đâu đó làm gãy chân , chứ thật sự móng rất lâu dài và vấn đề móng dài củng ko quan trọng ,nếu chim đã thuần ,có nhiều cách làm móng mòn đi ,nếu bác tim hiểu kĩ thêm .

shopthuhavd

Trường hợp em nó bị gãy ngang móng như vậy là bình thường, vài bữa nữa móng sẽ mọc dài ra lại thôi.