Ai hay đi bẩy cho em hỏi tý?

huy_hien

tình hình là em đi bẫy chim nhưng chim bổi ở ngoài rừng toàn bám vào hông lồng không chịu nhẩy cầu tử em bẫy mấy lần rùi toaanf bị thế các bác nào biết cách cho chim rừng nhẩy vào cầu tử chỉ cho em với tks

xuanhuy008

muốn chim nhảy lên cầu tử bác phải chọn cành "thế" để treo lồng. nên lựa cành nào thoáng, không cản trở và có khoảng cách gần cần sập. có cùng hướng với cầu tử. và lưu ý khi bạn lựa cành thế bạn phải liên tưởng đến việc chú chim khi đậu trên cành đó sẽ có lợi thế hơn chim ở trong lồng của mình! mình hay treo lồng dạng bậc thang, cành thế ở phía trên lồng, cách lồng khoảng 20cm! đồng thời để chắc ăn bác nên dùng lá (nhựa hoặc thật) che chắn 2 bên mé lồng, chỉ chừa phần cầu tử!
chim trời đã chịu đá lồng rồi thì việc bẫy dính là vô cùng dễ. chúc bác thành công!

N

namkiet

Guest
Bạn đang sử dụng loại lồng bẫy nào? để ae còn biết đường giúp bạn chứ.
Thân

huy_hien

cảm ơn bạn đã chia sẻ kinh nghiệm trưa mai đi bẫy lại mình xẽ che 2 bên lồng thử xem thế nào mình bẫy lồng 1 mặt nên tìm địa điểm treo lồng cũng kho bạn ak

dohienmobile

Chào Mào Hà Nội
muốn chim nhảy lên cầu tử bác phải chọn cành "thế" để treo lồng. nên lựa cành nào thoáng, không cản trở và có khoảng cách gần cần sập. có cùng hướng với cầu tử. và lưu ý khi bạn lựa cành thế bạn phải liên tưởng đến việc chú chim khi đậu trên cành đó sẽ có lợi thế hơn chim ở trong lồng của mình! mình hay treo lồng dạng bậc thang, cành thế ở phía trên lồng, cách lồng khoảng 20cm! đồng thời để chắc ăn bác nên dùng lá (nhựa hoặc thật) che chắn 2 bên mé lồng, chỉ chừa phần cầu tử!
chim trời đã chịu đá lồng rồi thì việc bẫy dính là vô cùng dễ. chúc bác thành công!
Chuẩn ko cần chỉnh
Che hông và tạo cành tư thế vào cầu tử là hiệu quả nhất.Chúc bác thu phục đc bổi hay

N

namkiet

Guest
nếu là lồng một mặt thì bạn chỉ nên đặt một thế chim nhảy duy nhất, treo thấp để chim không đá đít lồng, treo lồng đối diện với cành thế và hơi thấp xuống khoảng 10 cm nhé. chim không nhảy cầu tử mới là lạ.
Thân

tuannokia789

theo kinh nhgiem cua em thi bác nên nguy trang long bấy thật ky vao bo lại cho cau tư va treo chố thuận tiên cho chim ngoai nhay vao va bac nên lay vai múi cam quít gài vao lồng gần cầu tử đó la kinh nghiem của em đi bấy.than

N

namkiet

Guest
theo kinh nhgiem cua em thi bác nên nguy trang long bấy thật ky vao bo lại cho cau tư va treo chố thuận tiên cho chim ngoai nhay vao va bac nên lay vai múi cam quít gài vao lồng gần cầu tử đó la kinh nghiem của em đi bấy.than
Theo Tuấn thì không nên nguỵ trang để lồng bẫy và chú mồi thôi, để chim mồi và chim bổi rừng chiến với nhau xem cho sướng, như vậy mới gọi là bẫy đấu chứ.
Thân

neo

cảm ơn bạn đã chia sẻ kinh nghiệm trưa mai đi bẫy lại mình xẽ che 2 bên lồng thử xem thế nào mình bẫy lồng 1 mặt nên tìm địa điểm treo lồng cũng kho bạn ak

trưa mai bạn kiếm lá tràm hay dương sĩ kết chung quanh lồng và đề phần cầu tử lại , khi treo nên treo sao cho chỉ có phần cầu tử hướng về cành cây cách khoảng 10-20 cm thôi nếu là bậc thang càng tốt nếu kg mình kiếm cành cây rời , gác lên làm thế cho nó dễ nhảy . chúc may mắn

neo

Theo Tuấn thì không nên nguỵ trang để lồng bẫy và chú mồi thôi, để chim mồi và chim bổi rừng chiến với nhau xem cho sướng, như vậy mới gọi là bẫy đấu chứ.
Thân

như vậy thì chim mồi bể luôn đó , có nhiều con già rừng nó về ché bung cánh làm chim mồi hoảng nhảy loạn xị trong lồng bẫy luôn đó

myanhtb.1988

theo e thì đánh chưa đúng điểm của nó. như chủ thớt nói thì nó chỉ đá vào hông lồng. bác thử di chuyển ra chỗ khác xem. đảm bảo chim trời nó đá tung đít lên hihi

huy_hien

em cũng num chuyển chỗ nhưng chỗ đó chỉ có mỗi cấy đấy ko chuyển được trưa nay e thử che lồng chỉ sỏ em no lại ko về nữa thui

VipClub

Vua Chào Mào
Nếu con mồi của bạn tốt . bạn ko cần ngụy trang gì . bác chỉ cần tạo 1 cành thế đẹp. và ngồi xem. những con chim trời đã chịu bu bám lồng đá thì chắc chắn nó sẻ nằm trong chiếc lồng bẩy của bạn .Nhưng mồi bạn phải tốt nhé !
Nếu tình trạng mồi yếu. thì bác nên đánh những giờ hiệu quả nhất . 5 >6h sáng hoặc 4>5h chiều . nếu đá hông ko vào cầu. thì bạn ngụy trang ít chiếc lá để em trời ko bu lồng nhé !
Chúc bạn sẻ thu phục được nhìu chim trời hay !

tuanlv115

Cái khó ló cái khôn, Đi bẫy nhiều cách này ko được lựa cách khác . Dần dần bác sẽ là cao thủ bẫy chim ^^.

neo

nếu còn bu lồng thì bạn nên đổi qua lồng huế 1 mặt , chúc bạn bắt được bổi khôn

N

namkiet

Guest
như vậy thì chim mồi bể luôn đó , có nhiều con già rừng nó về ché bung cánh làm chim mồi hoảng nhảy loạn xị trong lồng bẫy luôn đó
Nếu bạn đi bẫy mà sợ chim mồi bể thì không nên đi bạn ah, ở nhà cho chắc ăn.
Thân