Album Ảnh - Clip - Thông Tin Thành Viên Org!

xuananhdaklak

Chào Toàn Thể Anh Em!

Trước đây anh "cmbinhlong" đã lập 1 toppic " Danh sách thông tin để liên lạc các anh em org" nhằm mục địch lưu lại: tên, tuổi, sdt liên lạc, cũng như địa chỉ của các anh em! Toppic nhận được sự hưởng ứng nhiệt tình từ anh em rất nhiều, nó thể hiện tinh thần sẵn sàng giao lưu trên mọi miền đất nước của anh em org chúng ta! Bài viết thực sự rất tuyết vời và có ý nghĩa! Tuy nhiên vẫn chưa thể khai thác hết cái hay của bài viết, nếu đem sửa bài viết thì rất khó, rối và xem ra không thể!

Vậy nên hôm nay Xuân Anh mạo muội lập thêm toppic này sẽ chạy song hành với toppic của anh Hải "cmbinhlong" để anh em cùng tham gia ghi danh và thêm ảnh hoặc clip về bản thân, hoặc anh clip có mình trong các lần giao lưu với các hội chim v..v..v để coi như là có thêm tý hình ảnh để anh em còn nhận dạng ra nhau nếu sau này có gặp ở ngoài đời! vì ngay cả bản thân Xuân Anh cũng giao lưu làm quen với các anh em các diễn đàn rất nhiều nhưng nhiều anh em Xuân Anh vẫn chưa biết mặt, mặc dù vẫn hay alo thăm hỏi nhau, hay giao lưu chim cò, lồng với nhau!

Cũng tin chắc rằng có thể anh em cũng có tình trạng như Xuân Anh, nên hôm nay là 1 thành viên của org, xin viết thêm toppic này mong anh em ủng hộ nhiệt tình nhé!
Vì còn nhiều anh em chưa biết up ảnh cũng như clip nên dưới đây Xuân Anh xin làm mẫu và hướng dẫn cụ thể cho anh em làm theo nhé!Cũng coi như nhân tiện mình hướng dẫn luôn cho những anh em chưa biết úp ảnh và clip! Anh chị em nhớ lựa tấm nào chuẩn MEN nhất anh em dễ nhận dạng + nhớ dạng nha! khà khà!

1. Trước Tiên anh em tạo nick trên trang Photobucket.com

2. Ảnh em đăng nhập trang photobucket.com bằng nick mới lập và chúng ta bắt đầu úp những hình ảnh chúng ta cần úp.Như ảnh dưới đây anh em click nút Upload nhé!

Nó sẽ hiện ra khung sau:

Anh em chọn nút Choose photos & videos nha!

4. Nó sẽ hiện ra thế này:

Anh em chỉ dẫn chỗ lưu hình mà anh em muốn lấy ra để úp lên photobucket.com sau đó chọn hình và rồi nhấn open như chỉ dẫn nhé!
Rồi nó sẽ ra thế này:

Anh em click chuột thẳng vào hình ảnh đã úp load xong lên photobucket như trong hình nhé!

6. Xong nó ra như thế này:

Anh em click chuột trái vào chỗ tròn mình đánh dấu để tự động coppy link nhé!

7. Xong rồi anh em qua trang chaomao.org vào cái mục mà anh em cần viết bài, ví dụ như mục Xuân Anh đang hướng dẫn anh em đây là mục G1! Sau đó chôn nút "Viết Bài Mới" rồi làm như sau đây nó sẽ ra hình ảnh cho anh em:

Anh em chọn nút ảnh nếu anh em muốn úp ảnh!Sau đó nó sẽ hiện ra như thế này:

Anh em nhấn Ctrl + V vào khung số 1 sau đó nhấn nút đồng ý là hình cần úp của anh em sẽ lên khung viết bài của diễn đàn org như sau:

Sau đó anh em sửa soạn lại nội dung bài viết và nhấn nút "Gửi chủ đề mới" là ok

* Như ở trên Xuân Anh đã hướng dẫn sơ bộ cho anh em chưa biết úp hình và giờ vào nội dung chính của bài viết, Xuân Anh xin tiên phong ghi danh và gửi hình ảnh nhận diện cá nhân trước để anh em giao lưu nha!

- Tên đầy đủ: Phan Xuân Anh
- Sinh năm 1988
- Độc thân
- Sinh sống ở Đắc Lắc , làm việc Tại TP. Bến Tre
- Sdt: 0944.444.064
- Một vài hình ảnh cá nhân:

1. Anh vác đầu trắng cam ly đi Festival Nha Trang chơi:

2. Ảnh chụp chung với anh em Đắc Lắc tại Festival Nha Trang (Xuân Anh ở giữa):

3. Ảnh chụp với anh Tùng Chủ Tịch câu lạc bộ Quan Nhân Hà Nội trong buổi Khai trương câu lạc bộ:

4. Ảnh chụp với Lăng Bác trong 1 lần ra thăm Hà Nội:

5. Ảnh chụp với Hót Girl Chân Dài khà khà:

Bấy nhiêu hình ảnh và thông tin Xuân Anh hi vọng là đủ để giao lưu cùng anh em! Lỡ mai sau ra đường Xuân Anh có làm gì sai mà anh em gai thì nhớ nhận diện ra Xuân Anh để anh em khỏi choảng nhầm nha, mà có cố tình choảng thì choảng nhẹ tay hơn, khà khà vì anh em mình là 1 gia đình! Kính chúc anh em sức khỏe, thành đạt trong công việc, hạnh phúc bên gia đình, và thỏa niềm vui bên chim cò! Thân Xuân Anh Đắc Lắc!

Sửa lần cuối:

thucdt

Chào Mào Xa Xứ
Trước hết cảm ơn tấm chân tình của bạn Xuân Anh. Nhưng quả thực nội dung không đọc được nhưng mình có thể hiểu được bạn đang nói gì. Theo mình, các bạn nên tiếp tục cập nhật trong topic của cmbinhlong để tiện theo dõi, chứ cũng một nội dung như nhau mà lập đến 2,3 topic thì hơi loãng. Vậy sau khi thống nhất ý kiến, mình sẽ đóng topic này lại. Cảm ơn và chúc sức khỏe!

xuananhdaklak

dọc được chết liền

Trước hết cảm ơn tấm chân tình của bạn Xuân Anh. Nhưng quả thực nội dung không đọc được nhưng mình có thể hiểu được bạn đang nói gì. Theo mình, các bạn nên tiếp tục cập nhật trong topic của cmbinhlong để tiện theo dõi, chứ cũng một nội dung như nhau mà lập đến 2,3 topic thì hơi loãng. Vậy sau khi thống nhất ý kiến, mình sẽ đóng topic này lại. Cảm ơn và chúc sức khỏe!

KHÀ KHÀ Anh Thucdt thông cảm cho thằng em nha! này viết bài khổ gì đâu, viết cả buổi xong rồi enter 1 cái nó ra như vậy á! do nó bị lỗi mạng ngắt hồi nào ko hay thế là phải coppy lại sửa lại anh à! Tính viết bài này lâu rồi mà bữa nay mới rỗi, do em ko để ý nên vô thấy anh cmbinhlong viết rồi, nhưng lại thiếu mục upload ảnh cho anh em giao lưu nên em xin viết thêm toppic này! toppic của em chỉ khác toppic anh hải chỗ thêm ảnh và clip thôi, cùng với kết hợp hướng dẫn luôn cách úp ảnh cho những anh em ko biết! vì đôi khi nhiều anh em nhiệt tình muốn viết chim lên diễn đàn nhưng chưa biết up ảnh, cũng có những bìa viết chỉ cách úp ảnh nhưng chỉ qua loa: đại loại như vào trang up ảnh úp lên rồi coppy link dán ra trang chim, nếu hướng dẫn như vậy thực sự anh em họ không biết, mà nhất là mấy anh em đứng tuổi lại gặp khó khăn trong vấn đề này! nếu anh em thấy thừa thì cứ đóng vô tư anh à! còn nếu anh em thấy hợp lý thì anh cứ để anh em vào giao lưu cho vui! em cũng chưa biết mặt anh á, anh làm mẫu cho anh em đi! hihi chúc anh sức khỏe!

Sửa lần cuối:

xuananhdaklak

Có thể là PR bản thân chăng ?
không có gì đâu anh! em ko rảnh ngồi soạn hình ảnh chỉ dẫn anh em đâu!

em thấy toppic này nói như anh thucdt cũng đúng thôi! với lại nó hơi rườm ra! có gì anh thucdt đóng bài hộ em nha anh! cho anh em quy theo một mối cho khỏi rườm rà! thanks anh!

chaomaoninhhoa

Cám ơn đã chia sẻ cách post hinh va clip, thật sự lâu nay mình cũng định sẽ tìm hiểu để có dịp thì post bài lên góp phần làm phong phú hơn nữa cho diễn đàn. Nay đọc xong bài của XA mình nghĩ sẽ làm được ngay. Cám ơn vì chỉ dẫn rất chi tiết.
Thân

N

namkiet

Guest
xem ra Xuân Anh khá là nổi tiếng trong giới chim cảnh nhỉ? Lại là người sở hữu nhiều chim bông nữa, ao ước của rất nhiều ae chơi chim!Mình ước gì cũng được đi nhiều nơi như bạn, ý kiến của bạn rất hay, đáng để anh em học hỏi, nhưng chỉ khuyên bạn một câu là đôi lúc biết nhiều quá cũng không hay đâu, nên có một cái gì đó chỉ để riêng mình biết mà thôi bạn ah.
Thân