anh e trong diễn đàn cho mình hỏi thế nào là chim đã bị vỡ với

vuphat

Tình hình là mình đang thuần hai em.chim bổi bẫy đấu . Vậy mà cứ lại gần là em nó bay tư tung, không có người hoặc đứng xa thì e nó cũng đưng lồng rồi. Mình cũng đã thuần đc vài em bổi rồi mà không e nào bay lung tung ,loạn xạ như thé này. Mình để ý vài e bổi truoc mình thuần đc thì lúc bay còn có chủ ý. Vậy mà hai e này bay loạn xạ quá . Vậy có phải là bị vỡ rồi ko. Thanks ! trươc anh em mình nhé.

symphony

Thú Vui Tao Nhã
Con này nhát quá, mấy con trời tra mùa thuần 2,3 năm chứ k phải 6-7 tháng bạn

caube1002

không phải vỡ đâu bạn à, nó nhát quá nên vậy thôi, chim nhát vậy thường là chim già rừng.

neo

Con này nhát quá, mấy con trời tra mùa thuần 2,3 năm chứ k phải 6-7 tháng bạn

không SYMPHONY ơi tùy người nuôi , môi trường và phương pháp nữa , thông thường bổi già rừng thì lâu hơn má trắng

thân

bamien

Mỗi con một nết bạn ơi! Lúc mình mới chơi mua được em bẫy đấu lông bạc phếch về thuần nhát thôi rồi luôn, nó bay liên tục trong lồng cho đến khi không nhìn thấy người, ba tháng vẫn bay như vậy, cho vào aviary cũng bay như thế và cuối cùng phải cho em nó ra đi. Cố lên bạn vì thuần chim già mới thích, đến lúc em nó hót thì thôi rồi luôn.

cmtegiac

các bác ở trên nói đúng rùi đó bạn, chim của bạn là bổi già rừng về nhà bạn nó lâu thuần hơn mấy con bổi tơ là điều đương nhiên. Việc cần làm là đừng ép dạn nó sớm, cứ từ từ để nó quen dần với môi trường nuôi. Chim bổi già thuần thì thời gian thuần lâu hơn nhưng KQ thì mỹ mãn hơn so với bổi tơ bạn ah

tapchoi_cm

em cũng có 1 em bổi bẫy đấu,em nuôi được 2 tháng rồi.bình thường đứng xa vài mét thì em nó đứng lắm.chứ vào gần thì bay thôi rồi.nhất là lúc nào đang đậy áo lồng xong mở áo lồng ra thì em nó kêu choang choảng như kiểu mình sắp giết nó ấy.hihi

yeuchimhue

chim mà, mỗi còn mỗi tính củng như con người thôi , hoản quá nó bay ko có chủ hướng đó mà bác , cứ từ từ thôi nếu muốn nuôi mộc lên

tran van trinh

Tình hình là mình đang thuần hai em.chim bổi bẫy đấu . Vậy mà cứ lại gần là em nó bay tư tung, không có người hoặc đứng xa thì e nó cũng đưng lồng rồi. Mình cũng đã thuần đc vài em bổi rồi mà không e nào bay lung tung ,loạn xạ như thé này. Mình để ý vài e bổi truoc mình thuần đc thì lúc bay còn có chủ ý. Vậy mà hai e này bay loạn xạ quá . Vậy có phải là bị vỡ rồi ko. Thanks ! trươc anh em mình nhé.
chúc mừng bác đả có chú chim.mình tới cho nó ăn ,nhưng nó tưởng là mình ăn thịt nó,nhưng không sau,có cách chửa trị mà bác ,
bác lấy một cái lồng bổi ,bỏ nó vào ,và che hết 3 mặt,còn mặt bác để cho nó ăn,mổi khi bác đi ngang bỏ vào cho nó một chú cào cào,ngày khoảng 10 lần.{nếu có thời gian rảnh}dần dần nó cảm thấy là mình tới cho nó ăn chứ không phải ăn thịt nó,cách này là mình đã dùng nuôi rất nhiều chú bổi rồi đó.chúc bác có chú chim nhanh dạng.ok okokokokoko

minchiu

chúc mừng bác đả có chú chim.mình tới cho nó ăn ,nhưng nó tưởng là mình ăn thịt nó,nhưng không sau,có cách chửa trị mà bác ,
bác lấy một cái lồng bổi ,bỏ nó vào ,và che hết 3 mặt,còn mặt bác để cho nó ăn,mổi khi bác đi ngang bỏ vào cho nó một chú cào cào,ngày khoảng 10 lần.{nếu có thời gian rảnh}dần dần nó cảm thấy là mình tới cho nó ăn chứ không phải ăn thịt nó,cách này là mình đã dùng nuôi rất nhiều chú bổi rồi đó.chúc bác có chú chim nhanh dạng.ok okokokokoko
cám ơn cụ chinh, em sẽ thử cách này, chứ con bổi em nuôi 3 tháng mà vẫn chao ầm ầm @@

Quangminhptc

Bác ở đâu vậy, có còn thừa em nào như thế thì để mình chăm giúp cho, thuần bổi già là niềm đam mê của mình đố

tran van trinh

cám ơn cụ chinh, em sẽ thử cách này, chứ con bổi em nuôi 3 tháng mà vẫn chao ầm ầm @@
nếu mà bác thử cách này nếu không dạng ,nhớ đêm cho mình nuôi nhe.ka ka ka ka mka
đùa tí thôi chưa tới 2 tháng bác xẽ có chú chim dạng,cảm ơn bác.

9nhan

chim nhát khác, chim vỡ khác

có nhiều con nhát gần người bay loạn xạ mà lên giàn là chơi tới
có con dạn người đứng lồng mà lên giàn là cụp mào