Anh em có kinh nghiệm vào chỉ cách chữa con chim em với

Rainkid

Em mua 1 em cm trong lòng tập thể của ng bán dạo đc khoản 2 tuần , chim sổ mà hơi ít , tắm ok , kè chim nhấp cánh nhưng em nó cứ rút rút , xù lông là sao vậy ae . Phơi nắng , tắm thường xuyên , nhưng cứ rút ng xù lông tròn quay àk ... Ai chỉ e vs , em làm cầu cây xoan cho thử xem hết ko mà vẩn xù .. Ai chỉ giúp e cách chữa vs

KHANH NGUYEN

Chim mới mua về như thế là ok rồi. Bạn cần thời gian chăm chim cho lại sức nó mới thể hiện được bản thân nó chứ. Hãy tách riêng em nó ra cho ăn uống điều độ đến khi em nó sung mãn mới đem đi đấu.

hoangjtam

chim bổi e phải nuôi vài tháng mới đấu đá chứ ngày nào cũng kè chim làm sao mà sung cho nổi.chim suy phải nuôi cho nó ổn định mới ngon lành được.

chimcuccu!!

chim bổi mà bạn ơi cộng với thời tiết đang chuyển mùa nữa đến chim nuôi lâu năm mà k cần thận vần xù lông bạn ơi nếu thấy e nó ok thì cố gắng chăm lên qua mùa đông năm nay là bạn thấy khác ngay.

Rainkid

chim bổi e phải nuôi vài tháng mới đấu đá chứ ngày nào cũng kè chim làm sao mà sung cho nổi.chim suy phải nuôi cho nó ổn định mới ngon lành được.
em dau cho nó đấu gì đâu , móc lồng không nó xù vay á a , ko bjt nó bị bệh gì ko

Rainkid

Em cho nó tắm , nó nhảy qua tắm , trog lúc tắm vẩn rút rút đầu .. Nhìn thấy mà tức

minhhuyjmmy

Em cho nó tắm , nó nhảy qua tắm , trog lúc tắm vẩn rút rút đầu .. Nhìn thấy mà tức
3
do gió độc hay bạn để gần chim thuần em nó sợ, mùa này đa số chim bị vậy do thời tiết nóng quá, tối bạn nên tủ áo lồng lại

Rainkid

3
do gió độc hay bạn để gần chim thuần em nó sợ, mùa này đa số chim bị vậy do thời tiết nóng quá, tối bạn nên tủ áo lồng lại
nhà nó làm chùm òi đâu sợ con nào .. Bỏ nó trong phòng không có gió .. Chả biet sao nữa , chơi thì vẩn chơi , mà cứ hay rút rút đầu , xù long

vubaucat

anh đừng cho tắm nước.phơi nắng sớm 15p mỗi ngày xong trùm lồng yên tĩnh nghỉ ngơi.bổ sung cam với chuối.đừng ăn cào cào,đừng kè chim.đang yếu cho đấu bể chim.

phamkhang

chim bổi cứ nuôi cho tỉnh chim cái đã. kè riết e nó bể luôn là tiu.bổi mà sao ngon lành như thuần dc hả b

thanhdinhbangoi

Tại sao chim xù lông? Chim do suy dinh dưỡng thì lông rụng.Hiện tượng xù lông là trong thức ăn cho chim không chứa đủ các chất dinh dưỡng cần thiết, nói cách khác là thức ăn đó không hợp với chim. Cần quan tâm đến việc chọn thức ăn sao cho khi vào dạ dày, thức ăn đó được hấp thụ (hút vào và tiêu thụ) các chất dinh dưỡng mà do không nghiên cứu kỹ, các chất đó lại không thích hợp với chim, nên không được hấp thụ các chất bổ cần thiết. Đây là điểm mà không ít người nuôi khong rieng chim, ma cac loai cam, dieu khac vap phai. Thuc an tong hop cac chat theo mot cong thuc nghien cuu ky, day du dinh duong cho loai chim nay(vi hap thu tot), lai thieu chat bo doi voi loai chim khac(vi khong hap thu tot) do trong da day cua chung khong co en-zim (duou to) can thiet de tieu hoa cac chat do nen co the khong hap thu duoc, va chim suy dinh duong.Giai phap tot nhat la bo sung ngay vao thuc an vien da sinh to(multivitamines) , va nhet vao hong chim mot vien dau ca (tuc vitamin A D) de chim de hap thu chat bo cua vien da sinh to. Chim se het xu long. day chi la giai phap cap thoi, giup chim het suy dinh duong, chac chan se di den cho gay top roi chet. cac ban cung dung nham viec chim bi gio tu phuong bac den, thoi tiet lam cho chim phai doi pho la xu long len, cach giup cho chim chiu lanh duoc la phu kin ao long, dem phoi nang 15-30 phut, roi mo ao long cho chim tam nang them 15-30 tuy nang diu hay nang nong. Cac ban can nho la o thien nien chim tu do bay nhay, chuyen tu canh nay sang canh khac, than nhiet rat cao,chong duoc lanh. Nhung chim trong long nho hep, khong bay duoc, khong nhay chuyen thong tha, gap lanh thi chim khong the nao lam cho than nhiet tang voi hoat dong bay nhay, nen phai xu long,cac long to lam thanh mot tam ao am de chim chong lai khong khi lanh. Chim xu long , rung long do suy dinh duong thi sua doi thuc an, va neu do thoi tiet lanh thi u am chim, cho chim tam nang , tranh treo long chim cho co gio lua. Va mua dong lanh den thi can cho chim an cac chat bo, thi du sau, trung kien, long do trung, cac chat beo. Thuc don cho chim vao mua dong va mua he khac nhau la ly do do. Su nham lan ve tinh trang do long xu long do suy dinh duong rat tai hai vi khong bo sung kip thoi chat bo can thiet, chim co the gay top roi chet. CHAO THAN AI

vubaucat

nói hay lắm.viết có dấu cho dể đọc anh ấy.ko phải con chim nào cũng hợp với cám đâu tùy theo co địa chim thích nghi cám đóko.phải xem con chim thích nghi loại cám đó ra sao.