Anh Em Diễn Đàn Chỉ Giúp Cám Ba Vì Tem

cmcuibap

Nhờ ae trên diễn đàn chỉ giúp mình địa chỉ bán cám Ba Vì tem (hàng xịn nha) tại Tp.HCM
Chúc chim cò ae căng cứng.
Thanks!

cmtegiac

tiệm Hoàng Kim trên đường Thành Thái bạn nhé, cám bavi có tem và giấy A4 bên trong, hạt cám 2li nhỏ hơn cám bavi thông thường, mùi thơm dịu chứ ko nặng mùi như cám bavi 10k bán ở tiềm

tan1

cảnh báo cho bạn biết, hồi đó mình tin tưởng cám ba vì anh Khánh lắm, nhưng đến bây giờ không dám xài nữa vì cám đó luôn bị mọt..... không tin bạn cứ mua về xem kĩ sẽ biết, hiện đang dùng cám vuong viet anh 500g/10k thấy ổn hơn.

noucamp98960

Bavi có 3 loại nhé bạn. 1 loại Nguyen cong Trứ và 2 loại Hà Đông. Loại Bavi Nguyen cong Trứ thì qua rõ rùi.Mình thấy Loại Hà đông Gần giống nhau về số Đt... Mình hay xài bao bì có sđt Đuôi là 774 ( không nhớ rõ lắm nhưng có 2 số 7 liền). Loại này có Tem in vào Bao bì lun, còn loại kia là Tem Dán, lấy móng tay Khảy nhẹ có thể Trầy ra. Mình cũng không rõ là 2 sp BVi2 Ha Đông này có phải là 1 hãng sx không nữa, mong các Bác ai có kinh nghiệm giải thích dùm. Thân.

NDV

cảnh báo cho bạn biết, hồi đó mình tin tưởng cám ba vì anh Khánh lắm, nhưng đến bây giờ không dám xài nữa vì cám đó luôn bị mọt..... không tin bạn cứ mua về xem kĩ sẽ biết, hiện đang dùng cám vuong viet anh 500g/10k thấy ổn hơn.
chính xác, mình đã dùng và cũng gặp trường hợp như bạn nói, cám bị mạt chứ không phải bị mọt..,

Sửa lần cuối:

duongnhiet

Member
Bavi có 3 loại nhé bạn. 1 loại Nguyen cong Trứ và 2 loại Hà Đông. Loại Bavi Nguyen cong Trứ thì qua rõ rùi.Mình thấy Loại Hà đông Gần giống nhau về số Đt... Mình hay xài bao bì có sđt Đuôi là 774 ( không nhớ rõ lắm nhưng có 2 số 7 liền). Loại này có Tem in vào Bao bì lun, còn loại kia là Tem Dán, lấy móng tay Khảy nhẹ có thể Trầy ra. Mình cũng không rõ là 2 sp BVi2 Ha Đông này có phải là 1 hãng sx không nữa, mong các Bác ai có kinh nghiệm giải thích dùm. Thân.
Đúng rồi, thêm nữa là loại hà đông có 2 tờ giấy photo bên trong là loại sinh mạt+vàng cóng mà ace đã phản ánh.

Các bạn nên dùng cám trứng của trung tâm nghiên cứu chim Ba Vì có ảnh người ở mặt sau túi.Phân chim đẹp,thay lông nhanh,kết hợp vói hoa quả,sâu quy khi chim xong lông.Cám không phải là bí quyết gì quá phức tạp,mình đã từng nhầm lẫn điều này.Giờ mình nuôi chim đơn giản,chỉ tập trung dợt chim,chăm sóc,tắm nắng..hiệu quả hơn nhiều việc cứ đổi hết cám này sang cám khác.Cám mua có 8000đ/gói 5lạng,rất kinh tế,còn thoải mái tiền bổ xung hoa quả,sâu(ăn ít thôi)

dungqn

Các bạn nên dùng cám trứng của trung tâm nghiên cứu chim Ba Vì có ảnh người ở mặt sau túi.Phân chim đẹp,thay lông nhanh,kết hợp vói hoa quả,sâu quy khi chim xong lông.Cám không phải là bí quyết gì quá phức tạp,mình đã từng nhầm lẫn điều này.Giờ mình nuôi chim đơn giản,chỉ tập trung dợt chim,chăm sóc,tắm nắng..hiệu quả hơn nhiều việc cứ đổi hết cám này sang cám khác.Cám mua có 8000đ/gói 5lạng,rất kinh tế,còn thoải mái tiền bổ xung hoa quả,sâu(ăn ít thôi)
Chính xác là cám loại nầy đó các bạn. Cám chào mào ko cần quá cầu kì. Bạn có thể cho thêm 5 quả trứng gà vào túi 500gr là OK. Trái cây, mồi tươi, tắm, dợt đầy đủ là chim căng lửa thôi.

linhu

Cám Ba Vì từ hồi chưa có vụ ăn theo là loại ko tem, logo hình con chim, địa chỉ tại Nguyễn Công Trứ , giá 10 ngàn 1 bao 500gr. Còn loại logo Ba Vì, BV, túi đỏ là hàng ăn theo, quảng cáo rầm rộ, website đủ kiểu ai thích thì dùng vì cũng chưa thấy ai chết chim 2 loại cám sau này.

chaomaotd

Sao bạn không nói cụ thể quận nào luôn chứ ở SG rất nhiều chổ bán, ở chợ Thủ Đức cũng có đó bạn ( 12k/ 500g ) và nhiều các tiệm chim cảnh nửa, bạn hỏi cám bavi có tem là người ta đưa cho.