anh em diễn đàn cho mình hỏi tí nhé.

vuphat

Tình hình lạ mịnh có một em cm bổi cho áp lồng vơi em đực thuần thì cũng nhển cổ và bung cánh như muốn đấu lại. Nhưng khi để 1 mình thi chỉ hot wit ui,wit ui vậy có phải là mái ko vi mấy hôm nay lên mạng thấy mấy cái clips cm cai ma hót ác quá, dáng dấp thì lại hoành tráng hơn nên mình ko biết như thế nào nữa. Ae e nào có kinh nghiệm chỉ bảo gúp nhé. Thanks!

bác cho cái clip ae dễ nhận biết hơn. chim mái hay trống gì khi sợ đều hót wit wiu hết trơn á. bạn ráng chăm e nó một tuần mà chưa nghe sổ bọng thì đũ hiễu lun ùi hihi. chim mái vẫn chớp cánh, sàn cầu như chim trống vậy ý. mình có một con mái mào lân chơi cánh thì thôi rồi.

vuphat

Thanks pác nhé. Tiện cho mình hỏi có úp đc clips bằng điện thoại di động không ]nhỉ. Nếu đc nhờ pác chỉ dum nhe.

caube1002

Tình hình lạ mịnh có một em cm bổi cho áp lồng vơi em đực thuần thì cũng nhển cổ và bung cánh như muốn đấu lại. Nhưng khi để 1 mình thi chỉ hot wit ui,wit ui vậy có phải là mái ko vi mấy hôm nay lên mạng thấy mấy cái clips cm cai ma hót ác quá, dáng dấp thì lại hoành tráng hơn nên mình ko biết như thế nào nữa. Ae e nào có kinh nghiệm chỉ bảo gúp nhé. Thanks!
hotboy bac ơi, chắc chắn đấy.

luongdd

Chào Mào Danh Dự
95% là chim mái rồi bạn ah, nhưng có cái Clip thì chắc hơn

vuphat

Thanks ! Pác nhiều tình hình mai e sẽ quay clip để pác chỉ dạy thêm cho e nhé

vuphat

Cám ơn pác nhiều! Mai e sẽ thư ,nếu đc tiện thể khoe các pác luôn 2 chiếc lồng tắm e vừa làm xong

vukienvp

Khả năng là chim mái rồi bạn à. Trước mình cũng có một con như vậy wit wiu nhiều, kè lồng vẫn búng cánh như chim trống, có lúc còn sổ đc 5 âm. Nhưng cuối cùng vẫn là chim mái, phóng sinh luôn.
Vài lời góp ý. Thân