Anh em hướng dẩn cách luyện dùm mình

tutaicongtu

Tinh hình là chú má trắng mình nuôi đã gần 1 năm lồng, ở nhà hót hét ầm ĩ chét ché đầy đủ. Nhưng khi đem ra trường, treo xa cách giàn 3 4m thì chơi bình thường, có thể nói là hay. Nhưng khi treo lên giàn và thấy các con chim ở chung quanh mình thì nó hót ít (có hót nhưng ít) nhưng sàng cầu liên tục cứ nhấp cánh, bung cánh xòe đuôi và lâu lâu lại múa. Tóm lại là ít hót khi treo lên giàn. Bây giờ mình muốn luyện cho chim khi treo lên giàn thì hót nhiều hơn thì phải làm sao :). Các bạn chỉ giúp mình luyện chú chim này với nhé.

minhways0ck

Chim bác giống chim e.Nó ko giám chơi nhiều vì nó sợ chim già.Giờ cứ cho e nó dợt liên tục và thường xuyên, thường xuyên cọ sát, cho đấu oới chim già để e nó ko sợ

cmtegiac

đúng như minhwaysock nói, chỉ còn cách tập đi dàn nhiều thôi, thấy con nào mà chim bạn thích đấu thì kê con đó nhiều và dần dần nó quen với cội thì sẽ đấu nhưng cũng phải kiên trì vì thời gian đó dài chứ ko ngắn bạn nhé

xuanhuy008

he! má trắng vậy là có tương lai rồi! bạn chịu khó chăm em nó thêm mùa nữa. má trắng thì ít nhất cũng mùa 2 chơi mới được bạn ơi!

chaomaovip2012

Thường xuyên cho em nó đi cội nha bác . tuan 2-3 lần là ok . thay đổi 1 vài chỗ treo trong nha . để khi em nó lạ chỗ vẫn chơi bình thuong .

Trần Huy

Cái này thuộc về nết con chim, em chim của bác đấu kiểu vậy thì nó cứ như vậy thôi! Mình cũng có 1 con như vậy!!! Thân\\\

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
Chim tơ như vậy là hay rồi! bác chỉ còn cách đi dợt nhiều để em nó trưởng thành hơn thôi!

chuột nhắt

cái này không phải nết chim đâu bác mà lạ khôn nhà dại chợ. bác cứ mang đi nhiều vào tuần độ 2 lần được, độ vài tháng là có tiến triển ngay thôi mà. chim già thì nhanh hơn là chim má trắng. vài lời chia sẻ

chúc bác thành công,em nó thì khá ổn rồi giờ chỉ còn phụ thuộc vào bác,nhớ thường xuyên mang em nó đi cội nha bác,chúc chim cò bác nhanh căng lửa.

nguyễn-gđ

Chiến binh mặt gãy
Tinh hình là chú má trắng mình nuôi đã gần 1 năm lồng, ở nhà hót hét ầm ĩ chét ché đầy đủ. Nhưng khi đem ra trường, treo xa cách giàn 3 4m thì chơi bình thường, có thể nói là hay. Nhưng khi treo lên giàn và thấy các con chim ở chung quanh mình thì nó hót ít (có hót nhưng ít) nhưng sàng cầu liên tục cứ nhấp cánh, bung cánh xòe đuôi và lâu lâu lại múa. Tóm lại là ít hót khi treo lên giàn. Bây giờ mình muốn luyện cho chim khi treo lên giàn thì hót nhiều hơn thì phải làm sao :). Các bạn chỉ giúp mình luyện chú chim này với nhé.
Má trắng 1 mùa vậy là quá đỉnh rồi đấy

laohacrom

Chưa đc 1 năm mà đã như vậy thì quả thật bạn đang có 1 chú chim quá hay , bản thân mình nuôi chim lỡ khá nhiều và lâu năm cũng chưa đc chú nào như vậy