anh em hộ e cái

chopmieu

Trước tiên cho mình hỏi mục đích của bạn khi chơi chim (cụ thể là CM) là ji? Nếu bạn nuôi CM để nghe giọng hoặc vì đam mê thì voo tư bạn àh, nhất là những chú CM mà hót hay, thái độ tốt. Còn ngược lại chơi vì tò mò thì khuyên bạn khoong nên nuôi.
Thân Chopmieu!

toilabiak

Nếu nó có dáng đẹp, hót hay đấu tốt thì ok 100% bạn àh.bác ở trên khó tính thế :))

thangbinhda

Chim nghe hót thì được! Nếu ra trường thì mất móng sẽ bị trừ điểm! Mà đã nuôi thì tìm con nào lành lặn mà chơi! Nếu làm chim thầy thì không nói làm gì! Khi đi chơi toàn bị nói là cụt móng -> cụt hứng!

tri_okthau

Chào Mào Danh Dự
Chả vấn đề gì, nếu con chim đó không có ý định thương mại, mất 1 móng chơi giàn ầm ầm hơn khối em đầy đủ ra giàn mà chim bông (xù như bông á).

tri_okthau

hung98

bạn xem chim của bác Chiêu ấy. cả diễn đàn mong có con chim như vầy :D

minhtuantbvn

chim mất móng là chim không bao giờ hoàn thiện 100%,vì đã chơi ai cũng muốn của mình hoàn thiện

danchoituki

Thứ nhất e nuôi chim vì e đam mê thui nếu mọi người nghĩ e nuôi để vui thì e muốn đánh nhau hơn là nói chuyện
Thứ hai đây là con chim non e mới bắt được chứ không phải mua
Thứ ba là e không phải ở tứ kì mà ở Bắc Giang
Thứ tư e không biết con này có tố chất hay không vì nó còn non chưa biết mổ mà e cũng muốn nó thành chim đấu

beolun97

Thứ nhất e nuôi chim vì e đam mê thui nếu mọi người nghĩ e nuôi để vui thì e muốn đánh nhau hơn là nói chuyện
Thứ hai đây là con chim non e mới bắt được chứ không phải mua
Thứ ba là e không phải ở tứ kì mà ở Bắc Giang
Thứ tư e không biết con này có tố chất hay không vì nó còn non chưa biết mổ mà e cũng muốn nó thành chim đấu
theo như bác nói thì con này vẫn chưa đc j hết,chủ yếu quan trọng là trống mái,vì bác nuôi theo đam mê thì nên giữ em nó lại cho em nó học giọng nếu trống,còn nhác nuôi thì thả ra cho em nó bay,mất móng có 2 loại là còn góc và mất góc,nếu con bác còn góc thì có thể mọc lại đc ( điều này đọc qua chứ chưa thực tế ) và mất góc thì mất vĩnh viễn ( chính sác 100%).Bác xem em nó bị loại nào nhé

Pleikupho

chơi chim thì ai cũng muốn hạn chế tật lỗi, nhưng chỉ là hạn chế thôi chứ lỡ mất rồi thì cũng ko sao. ko nên vì 1 móng mà bỏ bê e nó. chúc bạn có chú chim như ý

danchoituki

e không định bỏ nó r vẫn định nuôi e đang tập cho nó tập mổ mà bác nào có con chào mào nào bt thường để lại cho e cái e đang cần 1 con thầy gấp

keen_cola

chim mất móng chẳng sao bạn ak.chim bạn để đi bẫy chơi chim hót thì vẫn bình thường chỉ có đi thi thì dể bị trừ điểm thôi.nhưng nói chung làm chẳng sao mất móng mà chơi ầm ầm ai chẳng muốn có chứ.cứ nuôi đi bạn chủ yếu là mình yêu quý chú chim của mình thôi,xâu trai tý mà có tài năng là em nào cũng mê thôi

Mickeycm.batoqn

Trước tiên cho mình hỏi mục đích của bạn khi chơi chim (cụ thể là CM) là ji? Nếu bạn nuôi CM để nghe giọng hoặc vì đam mê thì voo tư bạn àh, nhất là những chú CM mà hót hay, thái độ tốt. Còn ngược lại chơi vì tò mò thì khuyên bạn khoong nên nuôi.
Thân Chopmieu!
bạn đứng nói giọng điệu khác nghiệt thế.
người ta đến đây với tấm chân tình ko phải là vật chất.
cuộc sống nếu ko có sự tò mò thì sẻ ko có khởi đầu của sự đam mê đâu bạn.
Mình củng tò mò và đam mê luôn ko lẻ mình ko xứng để chơi chim sao bạn?
bạn có tự nghĩ rằng mình củng đả nghiên cứu bài viết của người khác để đúc kết kinh nghiệm cho bản thân mình khi chơi chim ko.