Anh Em nào có kinh nghiệm cho mình hỏi tí?

chaomaomung

Anh em nào cho mình hỏi là có nên nuôi chào mào mái để kích chào mào trống không,mình có nuôi 3 em trống định nuôi e mái để kích.Tại không có thời gian đi cội dợt nhiều được.

linhnm29

Đang đợi ý kiến hay của Pro..., em thì em nuôi đến h cũng chưa nuôi mái bao giờ

hieuhp

Vấn đề này có nhiều ý kiến tranh luận lắm tuy nhiên theo mình nuôi cũng tốt không xấu trong nhà có 1 con mái hay chim sẽ xung hơn nhiều tuy nhiên không nên kẹp mái nhiều quá là được

jackychang

Nuôi từ 3 trống trở lên phải có 1 em mái thì chim mới xung được. Nhất là nhà chật ko có chỗ treo chim nhìn thấy nhau thì càng phải có mái. Chỉ ốp mái buổi tối, ban ngày bạn tách con mái ra chỗ 3 con kia dễ nhòm thấy nhất. Sau 1 tuần ghép con mái với con trống nhát nhất, 2 con còn lại sẽ rất căng. Sau 1 tuần lại tách con mái về chỗ cũ. Sau đó đến con nhát thứ 2 nhưng chỉ để 3 ngày, rồi lại tách ra. Cuối cùng ép với con xung nhất 1 ngày. Sau cùng bạn lại cho nó ra chỗ độc lập 1 mình 1 chỗ để nó hót. 3 con nhà bạn làm kiểu đó chim sẽ rất căng và nhanh dạn người. Mình hiện đang làm cách đó cho 7 bố cm nhà mềnh đấy. Rất ổn

tran van trinh

Anh em nào cho mình hỏi là có nên nuôi chào mào mái để kích chào mào trống không,mình có nuôi 3 em trống định nuôi e mái để kích.Tại không có thời gian đi cội dợt nhiều được.
nếu bác hay đi đánh chim thì nuôi thêm mái không sau.chứ nuôi đi cội có khi chim của bác nó hót wic wiu

ledinhnhan01

nuôi riêng em mái....lâu thật lâu rồi bác cho kê tí rồi thôi......đừng để con mái bắt cặp với con nào....