Anh em xem giúp chim đi phân này là bệnh gì?

saosau

Hi all!
CHú chim cưng của mình bi ho mấy tháng nay mà không khỏi, chữa đủ thứ thuốc từ lá đinh lăng, hành tím, thuốc mà vẫn không khỏi. Mùa trước chơi rất hay nhưng mùa này yếu lắm. Buổi sáng thấy chim đi phân như hình này. Các bác ai có kinh nghiêm thì giúp mình với.

Thanks...........

benbencrkh

Loại này chim mình cũng bị .k biết nguyên nhân gì
. mọi người có ai biết k

buondibui

mình cũng có một con bị ho và ỉa ra phân như bạn cũng chẳng biết bệnh gì, còn bệnh ho thì potay chữa ko hết. à mà mình để ý mỗi lần con chim của mình nó ăn cào cào nhiều ko chịu ăn cám là hay ỉa ra cục phân như vậy lắm.

thanhvalivn110

nhìn cục phân dễ thuơng mấy bác hì ,chim mình cũng ị ra như vậy nhưng không biết bệnh gì ,

bin_ballad

Đây là cục phân nó đi sau khi ngủ dậy, phân có độ bóng nhất định và có 2 màu bao gồm màu trắng và một màu khác nữa. Chim sáng mà ko đi ra cục này mới là có vấn đề còn đi như vậy là bình thường!

Mrbin

Đây là cục phân nó đi sau khi ngủ dậy, phân có độ bóng nhất định và có 2 màu bao gồm màu trắng và một màu khác nữa. Chim sáng mà ko đi ra cục này mới là có vấn đề còn đi như vậy là bình thường!
Cục phân này có một lớp vỏ bên ngoài rất khó vỡ.mà hình như cục phân này chỉ thấy khi cho chim ăn nhiều đồ tươi hay sao ý.thi thoảng mình thấy chim nhà mình cũng ị ra cục phân này

tanhoangkts

Theo như mình biết thì đây không phải là bệnh. thường gặp loại phân này vào buổi sáng và lúc chim yếu lữa( Thay lông mỗi sáng thường thấy loại này hihihi)
chúc AE chim mau có lữa cho đỡ gặp.

Ruasieutoc

Chào Mào Việt
Cục phân này có một lớp vỏ bên ngoài rất khó vỡ.mà hình như cục phân này chỉ thấy khi cho chim ăn nhiều đồ tươi hay sao ý.thi thoảng mình thấy chim nhà mình cũng ị ra cục phân này
Theo Rùa bác này nói chính xác nè ! chim đi phân này vì lý do ăn đồ tươi mác, cực tốt !

dinhthotb

Chào Mào Thái Bình
Cục đó chính xác là phân chào buổi sáng sau khi ngủ một đêm. Chim bình thường tiêu hóa rất nhanh nhưng đêm ngủ chi đi một lần và luyện công sinh ra một cục

axnzonegold

Quản lý nhiều BOX
Cục đó chính xác là phân chào buổi sáng sau khi ngủ một đêm. Chim bình thường tiêu hóa rất nhanh nhưng đêm ngủ chi đi một lần và luyện công sinh ra một cục

He he! Cục đó nhỏ hơn cục của cục cưng em ị ra sáng nay nữa!! He he! Nó gióng như gà mái ấp ổ không dám ị, khi vừa tót xuống ổ là "sản xuất" ra 1 cục không thể nào nhỏ hơn!! Hi hi!
Theo em, phân là bình thường! Anh Cường mua thuôc ho nào cho uống mà không khỏi vậy anh?

kaibangoc

bác nào có doạn tiếng hay clip chim bị ho post lên cho em tham khảo với em mới tập nuôi nên chưa biết chim nó kêu như thế nào thì là nó bị ho :D

saosau

He he! Cục đó nhỏ hơn cục của cục cưng em ị ra sáng nay nữa!! He he! Nó gióng như gà mái ấp ổ không dám ị, khi vừa tót xuống ổ là "sản xuất" ra 1 cục không thể nào nhỏ hơn!! Hi hi!
Theo em, phân là bình thường! Anh Cường mua thuôc ho nào cho uống mà không khỏi vậy anh?
Thuốc Norflox 10%. Uống gần hết hũ mà không hết.
Anh Hùng Tiger lee chỉ cho cách thấy bữa giờ bớt ho, lâu lâu nghe ho lí nhí.
Mấy hôm nay treo chim trong mát, thấy cứ đứng rụt cổ. Nhưng khi đưa ra nắng thì đứng cao người hót nhưng sợ đưa ra nắng nhiều quá bị ho lại thì gay.

hieu767979

Chim đi phân vậy thì bình thường kg có gì lo hết bạn à...Còn chim bị ho bạn kg nên phơi nắng đặc biệt là nắng gắt, tránh gió nên chùm áo lồng chỉ mở hình chữ V để nơi mát cho nó ăn cam và chuối nhiều để có vitamin C thì từ từ em nó sẽ khỏe thôi, vài lời chia sẽ...Chúc chú chim nhà mao hết bệnh và lấy lại phong độ bạn nhé.

axnzonegold

Quản lý nhiều BOX
Thuốc Norflox 10%. Uống gần hết hũ mà không hết.
Anh Hùng Tiger lee chỉ cho cách thấy bữa giờ bớt ho, lâu lâu nghe ho lí nhí.
Mấy hôm nay treo chim trong mát, thấy cứ đứng rụt cổ. Nhưng khi đưa ra nắng thì đứng cao người hót nhưng sợ đưa ra nắng nhiều quá bị ho lại thì gay.
Vậy là tốt rồi! Chúc cục cưng mau khỏi hẳn nha anh!
Chim đi phân vậy thì bình thường kg có gì lo hết bạn à...Còn chim bị ho bạn kg nên phơi nắng đặc biệt là nắng gắt, tránh gió nên chùm áo lồng chỉ mở hình chữ V để nơi mát cho nó ăn cam và chuối nhiều để có vitamin C thì từ từ em nó sẽ khỏe thôi, vài lời chia sẽ...Chúc chú chim nhà mao hết bệnh và lấy lại phong độ bạn nhé.
Anh Hiếu có cục cưng nào ở nhà không hót mà chét suốt ngày không? Em mượn về Tây NInh doạ mấy anh trên này cái!!! Hi hi!