Avi khủng vừa hoàn thành, mới có 4 em mộc Huế. Cả nhà chém mạnh tay :)

mechim

Cái Avi của mấy em nhà Bác còn lơn hơn cái phòng em đang ở.
Nhìn nó còn thiếu cây xanh Bác ạ, nhưng cũng chúc mừng bác. cố gắng nuôi sinh sản up cho ba con chém bác hj.

chaomaodibao

Nhà mình hướng đông nên chỉ có nắng buổi sáng. Mình đang tính đổ cát và vôi phía dưới nên phân k0 phải dọn đâu. Mới làm nên nhờ cả nhà có cách nào hay tư vấn giúp nha :)

hanngo

có to, có rộng nhưng nhìn không được thông thoáng ! thêm cái phần dọn dẹp vs cho mấy em nữa chứ !

toprui

nhìn không tự nhiên bác àh, 1 mặt tôn, 3 mặt tường, nền gạch. Thêm cây leo tường và trần, đổ đầy đất nền hoặc phá lớp gạch đi. Có vài điều góp ý, thân.

axnzonegold

Quản lý nhiều BOX
Cây giả nhìn không đẹp! Có không gian rộng nhưng không thoáng đảng! Vài lời góp ý nhỏ!

bin_ballad

cái này là tầng 2 nhà em. phá bức tường đi thì chết em à =.=" nhà em bán hoa lụa nên có nhiều lắm. Với lại 2 anh em lần này là lần đầu tiên làm avi, xung quanh cũng ko có người thân quen nào làm để học hỏi cả nên còn nhiều thiếu xót. Mong đc sự góp ý chân thành từ các bác!

thichchimhonbuom

nhìn giống cái quán cafe dành cho chào mào á. nên chú trọng khung cảnh tự nhiên hơn.Bỏ cây xanh thật vào ....góp ý thôi ước gì được vậy

longhomon

kiếm mấy cái chậu cây xanh lớn để vào chứ cây hoa giả nhìn ít thẩm mỹ.chưa thấy ánh sáng tự nhiên chỉ dùng đèn chiếu sáng tốn điện,ban ngày nắng nóng chim há mỏ hết,sức nóng từ mái nhà phả ra.nhà này nuôi chim vô tư,bố trí một chậu nước cho chim tắm theo kiểu tự nhiên,phần vệ sinh hơi mệt,trải cát, vôi lâu ngày sẽ phát sinh côn trùng,ngay chổ đóng lu châu,để một châu cây giả tre thì tốt nhìn gọn và sạch sẽ.

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
Wow phần Nội Thất thật là sang trọng, rất sáng tạo, nhưng nên vệ sinh sạch sẽ tránh mầm bệnh nhé bác.

Thân, black_fish9402

Ruasieutoc

Chào Mào Việt
Tính chất của Avi là tự nhiên.
Vì vậy Bác nên tháo bỏ 1 nữa tấm tole để lấy ánh sáng,khí trời,mưa,gió,nắng... đặt vài cây xanh vào phần một nữa tole vừa lấy đi nữa thì Ok !
Còn về phần nền nhà đổ cát là chuẩn rồi.
Cuối cùng là Chống Thấm nền nhà cho tốt và thiết kế hệ thống thoát nước mưa ! ( Cái này hơi phiền phức chút đỉnh )

CHÚC BÁC THÀNH CÔNG !

doanlengoc

Quản lý nhiều BOX
Chào bạn!

Bạn có 1 không gian tuyệt vời, nếu là mình mình sẽ tạo nên những mảng tường nghệ thuật, 1 thác nước tự luân chuyển nội bộ để chim tắm và mình ngắm cảnh, thả vài chú cá vàng bơi lội. Cây thật trồng trong chậu cần Ánh sáng phù hợp để tạo không khí mát mẻ. 1 bộ bàn ghế loại nghệ thuật như thân dừa cưa làm ghế, bàn thì tự chế đơn giản là xong ( có tiền chơi hẳn gốc cây). 1 bộ ấm trà bằng đất sét nung, vài tổ chim lủng lẳng giả có thật có (có thể bổ sung vài loài chim bạn yêu thích), thêm 1 bộ cờ tướng để thư giãn khi nhâm nhi trà hoặc có khách chim ghé tham quan. Chuẩn bị phương án thoát gió để thổi mùi hôi chim trong quá trình nuôi sẽ phát sinh.....Hãy thành góc riêng thư giãn một cách trí tuệ và nghệ thuật, thậm chí bạn có thể đọc sách tại đây. Rất chúc mừng bạn và mình hy vọng thấy tâm hồn trong cách chơi!

Thân mến!

jang

Chào bạn!

Bạn có 1 không gian tuyệt vời, nếu là mình mình sẽ tạo nên những mảng tường nghệ thuật, 1 thác nước tự luân chuyển nội bộ để chim tắm và mình ngắm cảnh, thả vài chú cá vàng bơi lội. Cây thật trồng trong chậu cần Ánh sáng phù hợp để tạo không khí mát mẻ. 1 bộ bàn ghế loại nghệ thuật như thân dừa cưa làm ghế, bàn thì tự chế đơn giản là xong ( có tiền chơi hẳn gốc cây). 1 bộ ấm trà bằng đất sét nung, vài tổ chim lủng lẳng giả có thật có (có thể bổ sung vài loài chim bạn yêu thích), thêm 1 bộ cờ tướng để thư giãn khi nhâm nhi trà hoặc có khách chim ghé tham quan. Chuẩn bị phương án thoát gió để thổi mùi hôi chim trong quá trình nuôi sẽ phát sinh.....Hãy thành góc riêng thư giãn một cách trí tuệ và nghệ thuật, thậm chí bạn có thể đọc sách tại đây. Rất chúc mừng bạn và mình hy vọng thấy tâm hồn trong cách chơi!

Thân mến!
Bác Đoán làm em xém ngủ gục rồi kìa,bác miêu tả cứ như trong giấc mơ của em vậy!ko gian và nội thất quả thật tuyệt vời nhưng trống trải và bịt bùng quá,cần thiết phải có thêm cây xanh và ánh sáng mặt trời bác àh!
Cho thêm vào vài em khuyên hay yến và có thêm dòng suối nhân tạo như bác Đoán nói thì tuyệt vời rồi,đó là giấc mơ của mình đấy!
Thân-Jang.....