AVIARY bằng lồng Choè lửa.

dluat

Chào các AE trên diễn đàn. Chẳng là có cái lồng Choè lửa dư, tiện có một em mái dc 1 mùa, 1 em trống dc 2 mùa khá thuần nên ghép thử tụi nó với nhau. Từ lúc thả chung em trống múa riết, và giờ thì 2 em khá quấn quýt, lúc nào cũng kè kè nhau, rỉa lông cho nhau. Trong lông mình có để cái gáo dừa, em trống thi thoảng nhảy vào trong nằm dụ em mái riết. Xin hỏi AE liệu lồng như vậy em nó có ghép cặp và đẻ ko nhỉ? Có cái clip mới quay AE xem tạm:
http://www.youtube.com/watch?v=WQJlXtVI-D8
http://www.youtube.com/watch?v=NCVLE1bbMmw

Thanks,

impala

Chim Thầy
Chào bạn!

Đã có trường hợp chòe lửa đẻ trong lồng nuôi luôn rồi... Chào mào mình nghĩ nếu 2 con chim đều thuần, coi lồng như lãnh địa của nó và khi không có gì đe dọa cũng như thức ăn đầy đủ thì khả năng sinh sản là khá cao... nếu e trống nhảy vào gáo dừa và dụ được mái nằm gáo dừa nữa thì chúc mừng bạn!

Thân, Impala!

dluat

Cám ơn bạn, Mình cũng hi vọng qua tết có chim con chơi. Tại ở phòng trọ chật quá chứ mà ở nhà làm cho tụi nó cái AVi rộng rộng.

gaututi

mình mới làm cái avi khá rộng nhưng chưa có mái, hiện đang nhốt 2 em đực, nhìn đôi của bác mà thèm

dluat

mình mới làm cái avi khá rộng nhưng chưa có mái, hiện đang nhốt 2 em đực, nhìn đôi của bác mà thèm

Hi, ở tiệm chim chỗ gần nhà mình có 1 em mái có 2 bông ở 2 bên cánh bác chủ nói 5-6 "xị" mình tính bắt em nó về ghép với em trống còn lại, nghe chừng em mái đó cũng kết em trống của mình lắm tại đem ra dợt em nó chỉ bu về phía lồng con trống của mình, thi thoảng còn nhá cánh nữa chứ. Kẹt nỗi nhà ko có chỗ nuôi.

sonbt

khả năng sinh sản được trường hợp này rất cao bạn ah. Cho chúng nó ăn uống, mồi tươi đầy đủ là ok.

dluat

Bạn thêm và cọng rác thì tha hồ mà "rinh".hehe
Chiều qua về mình bỏ vào trong lồng vài cọng rác chổi quét nhà, 2 em nó thi nhau tha. Em mái chịu nhảy vào gáo dừa nằm và cuốn tổ nữa, không biết em nó có đẻ ko?

gaututi

Chiều qua về mình bỏ vào trong lồng vài cọng rác chổi quét nhà, 2 em nó thi nhau tha. Em mái chịu nhảy vào gáo dừa nằm và cuốn tổ nữa, không biết em nó có đẻ ko?
khả năng sinh sản cao, 2 em đã tha rác làm tổ ý muốn sinh sản rùi, cố gắng chăm em ý nhé