[Aviary cũ] Được tu sửa mới!

axnzonegold

Quản lý nhiều BOX
Em có cái Avari cũ (làm đã lâu)! Vài thứ đã không sử dụng được nữa, hôm nay rảnh rỗi sửa sang lại chút ít! Up lên cho anh em góp ý kiến để hoàn chỉnh hơn!
Tổng quan bên ngoài!

Vài thứ bên trong!

Đôi uyên ương!

Anh em kinh nghiệm về Avari xin cho em xíu góp ý! Em cám ơn!

impala

Chim Thầy
Nắng chiếu vào không biết sao? nếu nắng vào tốt thi ổn...

Còn cái ổ đẻ thì nên giấu nó chỗ kín, tốt nhất là góc cao và có cây cối thì chim mới thấy an tâm và làm tổ :)

Thân, Impala!

neo

chuẩn rồi , chúc chủ thớt sang năm có chim non nuôi , mọi người nếu có đei6ù kiện nên làm aviary nuôi để giảm áp lực đánh bắt chim thiên nhiên

symphony

Thú Vui Tao Nhã
Hai con chim đẹp quá, cần mái Huế to con không anh xin anh sơn cho một con Vũ hehe.

axnzonegold

Quản lý nhiều BOX
Nắng chiếu vào không biết sao? nếu nắng vào tốt thi ổn...

Còn cái ổ đẻ thì nên giấu nó chỗ kín, tốt nhất là góc cao và có cây cối thì chim mới thấy an tâm và làm tổ :)

Thân, Impala!
Dạ! Do địa thế nhà khó hứng nắng sáng nen chỉ còn nơi hứng nắng chiều lúc 4h trở đi!
Cám ơn anh! Do lần trước để cao gần nóc nên nóng quá trứng không nở hay sao ấy!
Em sẽ dời tổ đến nơi hợp lý hơn!

chuẩn rồi , chúc chủ thớt sang năm có chim non nuôi , mọi người nếu có đei6ù kiện nên làm aviary nuôi để giảm áp lực đánh bắt chim thiên nhiên
Cám ơn! Bác làm em phấn khích quá!

Hai con chim đẹp quá, cần mái Huế to con không anh xin anh sơn cho một con Vũ hehe.

Có mới nói nha đại ca Tuấn!!! He he! Hai em nó trống là Bình Định do Huy BĐ tuyển! Mái là chim Tây Ninh! Mong lứa con lai ok!
chim thì đẹp mà nhà thì ko được đẹp

Dạ! Vì nhà sắp sửa nên em không tiện làm nhiều! Lần sau sẽ cố gắng trang trí cho ok hơn!

phanquocvu

bửa nay máu lữa lại rồi he...cố gắn tạo ra những chú chào mào non nha...hehe.nuôi đi vài bửa lên bắt con chim trống trong avary nha..nhìn cái đầu với cái mồng đẹp...hêhêhê

saosau

Cố gắng đầu tư cho hoành tráng vào em dai. Nhìn mới đã con mắt, khung sườn làm bằng thép V lỗ như những AVI đã up trên 4rum là được, phàn mái tôn mua thêm ít mét tấm xốp chống nóng bỏ dưới mái để giảm nhiệt độ khi trời nắng là được (nắng Tây Ninh cháy đen người). Chúc em thành công

Thân/Saosau.

axnzonegold

Quản lý nhiều BOX
bửa nay máu lữa lại rồi he...cố gắn tạo ra những chú chào mào non nha...hehe.nuôi đi vài bửa lên bắt con chim trống trong avary nha..nhìn cái đầu với cái mồng đẹp...hêhêhê
Chú chỉ thích đùa! Lên đi anh tặng chú!

Cố gắng đầu tư cho hoành tráng vào em dai. Nhìn mới đã con mắt, khung sườn làm bằng thép V lỗ như những AVI đã up trên 4rum là được, phàn mái tôn mua thêm ít mét tấm xốp chống nóng bỏ dưới mái để giảm nhiệt độ khi trời nắng là được (nắng Tây Ninh cháy đen người). Chúc em thành công

Thân/Saosau.

Dạ em sẽ cố gắng hoàn thiện ở cái sau! Cái đầu tay này em không biết sửa thế nào nữa vì lỡ hàn "chết: lại với nhau rồi! Cám ơn anh Cường nhiều nha!