Aviary của mình

Vo_danh_khach

Chưa có kinh nghiệm làm aviary. Hơn nữa nhà phố chật chội nên muốn làm aviary lớn cũng khó.
Aviary của mình có chỗ nào chưa hợp lý, anh em chém thẳng tay để mình rút kinh nghiệm cho cái aviary tiếp theo, vì mình định làm 1 cái lơn hơn trên sân thượng, còn cái này làm ở ban công trước nhà.
Kích thước: cao 2m3, Ngang 1m, rộng 0,5m

[/URL]

[/URL]

đây là em mái, bông, hót nhiều giọng, mào lân, mình rất thích em này, vì chim rất lanh, siêng hót nữa.

[/URL]

[/URL]

em trống, to con, dài đoàn, mào lân, hót nhiều giọng nhưng nhỏ. Em này thì không thích lắm, nhưng định lấy giống chim to, bông, mào lân nên ghép em này. Em này rất siêng tắm, cứ cho nước là tắm.

[/URL]

[/URL]

Tổng thể thì như thế này.

[/URL]

Vo_danh_khach

Đúng là mình định nuôi sinh sản. dinhthotb có thể nói rõ hơn về thoáng được không. Mình để cái chậu gốm ở trên, không biết có hiệu quả không?
hiện nay thấy chim đã bắt cặp, rỉa lông cho nhau rồi, không sắp tới thế nào.

tuanRC

a che lại bớt đi chứ để vậy lỡ có mưa to gió lơn chim rất dễ bị bệnh, cho thêm cây hay trồng 1 cái cây gì đó vào chứ thế này thì có nuôi tới khi mấy năm nữa cũng hok có con chim non nào đâu.

Vo_danh_khach

Đầu tiên phải cám ơn các bác góp ý.
Sau thì than thở: giờ bắt chim ra làm lại cũng hơi căng nhể. Có cái lồng thì lại vừa bắt con má trắng. hic hic.
Cuối cùng: chờ thêm 1 tuần, đợi các bác góp ý, làm luôn 1 lần, ke ke ke

toananh

Theo E bác nên dùng lưới lan che bớt bên cạnh lồng lại, phần ngoài ban công ấy. Treo thêm một vài giỏ phong lan cho thiên nhiên :p để như vậy thoáng quá

haison1992

theo em thì cho mấy cái cây leo ở mặt ngoài cho kín lại 1 chút, mà trong avi ít cây quá, chưa đc tự nhiên