AVIARY phát triển từ cái lồng của bác leodevincy

tanarc

dạng lồng lắp ráp nên tùy thích,tiện nghi mọi lúc bắt kể không gian chật hẹp.hihi:D

Sửa lần cuối:

yeuchimhue

khà khà đẹp thiệt , có cả ban công để hoa , và cả mái như vila nhĩ hêhhe

tanarc

đang là mô hình 3d bác, làm để ae hình dung làm cho dể ấy mà.

ta.phuoc

Thiếu thiết kế cái cửa bác. Anh em yêu cầu lên dự toán cho vật tư chi tiết. Sau này bác làm xong chụp cái hình, cứ thế in ra vật tư bao nhiêu ra tiệm mua đồ về 1 lần cho khỏe khỏi chạy tới chạy lui.

tanarc

mình đang tính hết bao nhiêu thép để đi mua về làm .chắc ko tới 5 xị.

ducthitran

Ảnh 3d đẹp quá, làm luôn đi bác ơi. Bác vác luôn cái lồng khuyên đêm nhốt CM luôn, 5 chú chim củng là 1 đùng không bác,hì hì.

neo

phong trào làm avi đang lên cao mọi người ai có ý tưởng hay thì làm rồi dự toán vật tư công cán cho AE tham khảo và làm để qua tết 1 tháng là chuẩn bị làm tổ đón chim non , giảm áp lực đánh bắt chim thiên nhiên

yeu-chaomao

Bác này đúng là có ý tưởng tốt, phát họa 3D nhìn bắt mắt ghê. Với quy cách 1.050 mm x 800 mm (không tính phần nách phải - treo thêm lồng chim đấu - nếu có sẽ là: 1.000mm) x 1.600 mm (Rộng x dài x cao) rất phù hợp cho nhiều vị trí ở nhiều gia đình mà AE diễn đàn muốn thiết kế cho riêng mình. Đặc biệt với giá vật tư tầm 1 triệu trở lại (chủ thớt đang tính chi tiết và có nhẩm tầm 500.000đ) thiết nghĩ rất phù hợp túi tiền cho những ai đam mê.

Tuy nhiên, cây xanh trong Aviary này là vấn đề cần nghiên cứu thêm. Chủ thớt thiết kế rất sinh động, màu sắc xanh bắt mắt & rất phù hợp nhưng sẽ khó thực hiện trong thực tế. Cây sẽ mau chết. Dĩ nhiên, nhiều mẫu cây xanh khác sẽ phù hợp, đẹp & sống lâu hơn.

Chúc gia đình org có nhiều mẫu Aviary đẹp từ thiết kế & ý tưởng của bác chủ thớt này. Nhớ chia sẻ cùng AE diễn đàn nhé!

congduy_8

Chào Mào Danh Dự
mong bác hoàn thành sớm để anh em chiêm ngưỡng và học hỏi

tanarc

theo mình tính thì vật tư gồm có.
1.thép v đục lổ tổng cộng (15m x 8000đ/m=120.000đ)
2.lưới thép (4mdx 20.000đ/m= 80.000đ) khổ lưới cuộn 1,2m
3.tấm polycacbonat che nắng mưa với đế phân 1 tấm(kt tấm 1,2x2,4m) mua về cắt ra 2 tấm. loại này chưa nắm giá chắc rẽ nên mua loại 6ly. tầm 100.000đ
4.ra tiệm đá granite xin tấm đá 250mmx800mm về lát để trồng hoa hoặc mua khoảng 20.000đ.
5.ốc vít bắt liện kết khung tầm tối đa 50.000đ.
6.(120.000+80.000+100.000+20.000+50.000=370.000đ)
làm cái avi này bất kỳ ai cũng có thể làm , dể bắt nhanh ,các bạn chỉ cần ra kich thước ra tiệm mua nói họ cắt ra lun rùi về lắp thui.giá lại mền hihi.

yeu-chaomao

Vật tư hoàn chỉnh cho 1 Aviary như thế sẽ thiếu: cây xanh (để trong lồng & chậu hoa phía trước dùng trang trí) , cầu, cóng, lót lồng... nên tầm giá khoảng 1 triệu là đủ để cho ra 1 chiếc Aviry đẹp & hấp dẫn. Dĩ nhiên, chưa tính tiền chim bỏ vào nữa. Cái đó còn tùy ở AE chơi chim loại gì (bổi hay mồi...).

Một mô hình Aviary quá hấp dẫn & dễ thực hiện!

PS: Nếu bác chủ thớt biết click vào nút "cám ơn" bên trái, dưới mỗi bài viết thì... loạt bài viết sẽ thêm phần hấp dẫn hơn nữa. Chúc dzui nhé!

aphu_phonui

đẹp chắc phải tốn nhiều tiền lắm bác nhỉ chúc bác sớm hoàn thành avi cho anh em cùng chiêm ngưỡng