Aviary sinh sản of Nghethienan - Huế

nghethienan hue

Sau bao ngày tháng ấp ủ, lên kế hoạch, dự án, cuối cùng cũng hoàn thành cái Aviary cho đàn chào mào sinh sản nhà mình. Vài hình ảnh cho anh em chém thoải mái nhé:

Nguyên liệu gồm: vườn cán giáo sau nhà, chặt, hạ cưa

Tối có bà xã phụ và papa cố vấn làm lồng

Bà Nội ủng hộ nồi cháo gà, ăn cái đã

Cuối cùng avi cũng xong

Sáng mai đã thấy chúng nó rượt xx nhau rồi

Sửa bởi Amin:

chaomao^^py

Moderator
Mấy em này chưa có thời gian tìm hiểu đây mà , cưỡng hôn là phạm luật rồi ^^ !

vietgun

Nó dí thêm vài ngày nữa là con chim mái chết. Tóm lại là trống ko chịu mái. Anh nên tách ra chọn con khác.

thucdt

Chào Mào Xa Xứ
Aviary đẹp lắm Nghệ ơi! Chúc cho lâu đài tình ái này ngày càng đông thành viên!
p/s: Mình xin chuyển qua mục D2. AVIARY để AE dễ tìm kiếm thông tin nhé - Cảm ơn!

Leodevincy

Chào mào Việt
Cây nhà lá vườn quá ngon lành, chú nghiên cứu thêm cây xanh bỏ vô cho nó giống thiên nhiên với lại nếu sinh sản nên kiếm chỗ đặt aviary sao cho sáng đón nắng sớm mai, chỗ yên tĩnh để chim mần ăn, ... Mưa thì kín gió.

Chúc chú nuôi sinh sản thành công

Leodevincy

Nam Đà Nẵng

Chào mào Đà Nẵng
Chất liệu của khung bằng tre nhìn đẹp mắt quá. Bạn cũng rất có tay đấy, chúc mừng bạn

jang

mấy trống mấy mái mà sao nhốt chung vậy bác Nghệ

lamgiadat

wa đúng là cây nhà lá vườn,mình cũng phải bắt chước làm 1 cái cho đỡ tốn kém.

nghethienan hue

Cây nhà lá vườn quá ngon lành, chú nghiên cứu thêm cây xanh bỏ vô cho nó giống thiên nhiên với lại nếu sinh sản nên kiếm chỗ đặt aviary sao cho sáng đón nắng sớm mai, chỗ yên tĩnh để chim mần ăn, ... Mưa thì kín gió.

Chúc chú nuôi sinh sản thành công

Leodevincy
em có bỏ cây sanh trong rồi khoáng vài bữa là nó tốt um tùm chim tha hồ mà "tự nhiên như ở nhà ",góc em đứng quay là ngay hướng đông luôn ,đáng lẽ ra em lợp cái mái 1,2 mét còn lại 80 trừa ra cho chim tắm nắng nhưng chưa mua tôn nên tạm bỏ trong nhà đã ,cám ơn bác đã chia sẽ

nghethienan hue

mấy trống mấy mái mà sao nhốt chung vậy bác Nghệ

mình có mỗi em trống ,cụ cho mình con mái nhưng có vẻ em trỗng nhà mình không thích gái QNDN ,với lại em chim của bác tặng về huế không chăm được nên toe tua quá ,em trống nó chê xấu ^^,nó chỉ kè em mái ông anh cho thôi

nghethienan hue

Aviary đẹp lắm Nghệ ơi! Chúc cho lâu đài tình ái này ngày càng đông thành viên!
p/s: Mình xin chuyển qua mục D2. AVIARY để AE dễ tìm kiếm thông tin nhé - Cảm ơn!
cám ơn Thức nhé !cũng khổ công với cái avi này lắm đó !

aphu_phonui

đẹp bác cũng có đầu óc dáng tạo quá chứ nhỉ,chúc bác sớm có nhiều chim hay