Aviary tự làm của mình.

2ndFACE

Đẹp quá,cụ ở đâu thế..ở Bắc thì mùa này che tí là ổn, dưới rải cát vệ sinh cho dễ nhé

axnzonegold

Quản lý nhiều BOX
Chuẩn cái là mái bằng ngói rất là mát mẻ!
Nhưng cây xanh với thiết kế này sẽ thiếu sương đêm và phải canh tưới thường xuyên!

mecm

avi đẹp quá bác,e nghĩ làm nửa ngói thôi,còn nưa còn lai bọc lưới sẽ tốt hơn,cho chim có nắng và có sương sẽ tốt hơn

hoangnokia

avi đẹp quá bác,e nghĩ làm nửa ngói thôi,còn nưa còn lai bọc lưới sẽ tốt hơn,cho chim có nắng và có sương sẽ tốt hơn
Nắng gió mình đã nghiên cứu kỹ rùi bác ah,buổi sáng có nắng từ 6h15 tới 10h30 là bắt đầu chỉ tới đáy lồng. :D rất hợp lý để chim tự do tắm nắng và tắm nước.
Nếu chỉ đi 1/2 ngói thì mưa sẽ hắt vào nhìu ảnh hưởng đến chim bác ah.

xoong thung

sao lại lưới B40 hả chử thớt có to quá ko? tổng thể nhìn oke quá. cái cây ở trong theo e bác làm 1 cái ti-ô từ ngoài vào gốc cây như thế tưới cho cây là điều quá đơn giản

hoangnokia

sao lại lưới B40 hả chử thớt có to quá ko? tổng thể nhìn oke quá. cái cây ở trong theo e bác làm 1 cái ti-ô từ ngoài vào gốc cây như thế tưới cho cây là điều quá đơn giản
Lưới này là B2 bác ah. nhìn to vậy chứ chim chỉ chui lọt đầu ra thui. chim ở đây nó hơn chim Huế mà ko ra dc lo gì hả a :D

hoangnokia

đẹp quá bác ạ mà sao có 1 con mấy nhỉ
E chưa kiếm dc 1 e mái thích hợp cho ku cậu ấy . Nhìn vậy chứ khó tính lắm . bữa có thả 1 e mái vào lúc đầu đang để 2 lồng thì biểu hiện rất tốt : múa máy dụ dỗ.sau khi thả chung vào dc 1 buổi chiều ku cậu ấy dí cắn e mái phải bắt mái ra lại đấy bác ah :(

miwon0303

Muốn sang chim qua lồng mang đi dãi ở cội, avi này làm sao sang chim, mong chủ top hướng dẫn giúp. (Mình đang định làm 1 cái)

gaututi

nhà em làm aviary trên tầng thượng, ko dám lợp ngói, gió to dễ ngói bay như chim lắm, có năm bão mà mấy nhà xung quanh mái xi măng bay như diều,